Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk ของ Seagate และ WD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไอเสียงแกรก ๆ ของ Seagate เนี้ยะ ยังมีอยู่อีกหรอครับเนี้ยะ นึกว่าจะเป็นเฉพาะรุ่นเก่า ๆ
    ( เพราะผมเคยใช้ตัว 20gb อ่านหนัก ๆ ทีเล่นเอาผมเสียวเหมือนกัน แกรก ๆ ~_~ )
    7200.10 ก็ยังดังอยู่หรอครับ หวา น่าเสียดายจังแฮะ

น่าเสียดายนะที่ เว็ปนี้ ไม่มีระดับเสียงตอนทำงาน มีแต่ตอน Idle
    Last edited by Striker; 27 Nov 2006, 17:13:31.

Comment

ใช้ สีสะเกด ครับ เพราะ ผมเป็นคนอีสานเหมือนกัน
      จิงๆน้า

Comment

WD ครับ ทนดีครับ เคยทำตก 2 ครั้งตอนแกะเคสยังไม่BADเลยครับ

Comment

แนะนำให้ลอง RAID-0 Dual Seagate Barracuda 7200.10 16MB 320GB ดูครับ

Comment

เคยใช้ 4G นานมากละ(ตอนนี้ เป็น เศษเหล็กไปละเพราะมัน BAD) เสียงดังมาก

เคยใช้ทั่ง 2 ยี่ห้อ WD ช้า Seagate ก็โอเค

แต่เท่าที่ใช้มา ผมใช้ Seagate ทีไรติด Bad ทุกตัวเลย WD ยังไม่เคย

Comment

WD ครับเพราะเรียนกับWD อยู่ 55

Comment

ท่าทางคนใช้ Seagate จะเยอะ (แต่เห็นบ่นเรื่องเสียงกันทุกคนเลย)
                ตอนนี้ชักเอนเอียงไปทาง WD ตามความเงียบ

Comment

ซีเกตร้อนมากครับ และเสียงก็ดังจิงๆ แต่ผมก็ใช้ ซีเกต

สรุป แล้วแต่นายอ่ะ ชอบแบบไหน

Comment

ผมใช้ ประตูละเล (segate) งับ เหตุผลหรอ ก็หลายๆข้อข้างข้างบนรวมกันอ่ะครับ
                    ใช้ไม่เคยมีปัญหาด้วยมั้ง เลยเชื่อใจ ตัวที่2และ

Comment

7200.10 แจ่มมักๆ

Comment

ใครใช้ 7200.10 เสียงเวลาโหลดหนัก ๆ ยังดังอยู่รึปล่าวอ่ะครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Seagate อยู่ เสียงก็ไม่เห็นจะดังเลยนี่ครับ แทบจะไม่ได้ยินเลยด้วยซ้ำ (Barracuda ES)

Comment

ช่าย ผมก็ไม่ได้ยินนะ สงสัยเสียงพัดลมดังกว่า..

Comment

seagate มีจุดอ่อนที่ แผงวงจร ถ้าไฟไม่สม่ำเสมอ มันจะช๊อตครับ แล้วไหม้ครับ
                              แต่ต้องเป็นบ่อยๆ นะครับ ถึงจะถึงขั้นไหม้
                              แต่รู้สึกว่า WD จะมีระบบการตัดไฟ ก่อน ทำให้ไม่เกิดความเสียหายต่อแผงวงจร

โดยส่วนตัวตอนนี้แนะนำ WD ครับ
                              เงียบกว่า เย็นกว่า ความเร็ว ไม่รู้

แต่ Harddisk มันเป็นช่วงครับ บางทีก็ seagate ดี บางที ก็ Maxtor บางทีก็ WD
                              เป็นรุ่นๆ แล้วก็ช่วงๆครับ

Comment

Working...
                              X