Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ ADSL Router ของ D-Link ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ ADSL Router ของ D-Link ครับ

พึ่งไปซื้อมาวันนี้อ่ะครับ จะเอามาใช้กับ Hi Speed ของTrue ครับ ตั้งค่าตามที่คู่มือบอกแล้ว แต่มันเข้าเน็ทไม่ได้อ่ะครับ มันจะหยุดตอนที่ มันConnecting Wan Miniport PPPoE แล้วก็จะขึ้นError678 เลยครับ ผมคิดว่าผมคงตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่า วานผู้ที่ใช้Router ตัวนี้หรือผู้รู้ ช่วยบอกวิธีตั้งค่าหน่อยครับ ขอบคุณครับ

True ล๊อคสัญณาณ ให้ใช้ได้แค่เร้าเตอร์ของ True เท่านั้นครับ ถ้าอยากจจะใช้เร้าเตอร์ตัวอื่นที่ไม่ช่ายของ True ต้องโทรไปแจ้งแล้วเพิ่งตังค่าอินเตอร์เน็ตให้ด้วยครับ ผมเคยลองมาแล้ว แต่เร้าเตอร์ของ True ทุกตัวที่บังคับแถมแกมสัญญาทุกตัว โดนตัดความสามารถของ เร้าเตอร์ ไปหมดแล้วครับคือ ไม่สามารถเอามาแชร์เน็ตด้วยตัวมันเองได้ ต้องต่อเข้าคอมก่อนแล้วแชร์จาก เครื่องคอมเอง ซึ่งถ้าทำแบบนี้เอาไปเปิดร้านเน็ตแล้วจะต้องเสียเครื่องที่ต่อเน็ตไป เพราะจะใช้เล่นได้ไม่ค่อยดีจะค้างอยู่บ่อย ๆ
    มีอยู่รุ่นเดียวที่เป้น เร้าเตอร์ไวแลต ของ Billion รุ่น 5102G ที่ไม่โดนดัดแปลง ตอนนี้ผมยังใช้เอามาต่อเน็ตของ TOT ใช้อยู่เลยครับ ถ้าคุณจะเอาเน็ต True เปิดร้านผมว่าเปลี่ยนเน็ตดีกว่าครับไม่ดีเลยผมลองกับตัวเองมา 2 ครั้งห่วยทั้ง 2 ครั้งเลย

Comment

ตั้งค่าผิด รึป่าวครับ...
      ค่า VPI 0 ค่า VCI 100
      ISP PPPoE/PPPoA
      Encapsulation PPPoE LLC

ค่าทั้งหมดที่กล่าวมา ตรงกับของผมรึป่าว ถ้าไม่ตรง ลองค่าของผมดูครับ เพราะที่ร้านเนตแถวบ้านที่ผมไปทำ เขาไม่ได้ใช้ Router จาก True โทรไปถามฝ่ายเทคนิค ก็ได้การเซตค่ามาแบบนี้ครับ

Comment

Working...
      X