Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมโบ้ 4-4-4-12 กับ Corsair XMS2 5-5-5-15 อันไหนเร็วและน่าใช้กว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมโบ้ 4-4-4-12 กับ Corsair XMS2 5-5-5-15 อันไหนเร็วและน่าใช้กว่ากัน

แรมโบ้ CL 4-4-4-12 กับ Corsair XMS2 CL 5-5-5-15 อันไหนเร็วและน่าใช้กว่ากัน ที่ความจุ 1GB มาโหวตกันดีกว่าครับ
    Last edited by ตี๋หิด; 27 Nov 2006, 01:49:21.

Corsair XMS2 5-5-5-15 ครับ

Comment

ผมว่าดูที่ค่า CL มากกว่าครับเห็นผลง่ายกว่าจำนวนบัสคิดง่ายๆๆค่า CL น้อยยิ่งแพง

Comment

ดูตามค่าCL แล้ว แรมโบ้น่าจะมาครับ

Comment

แต่กระทู้นี้น่าจะมีคนตอบอีกนานเลยครับ ชัวร์

Comment

แล้ว ความเร็วเท่ากัน ป่ะ
            ถ้าความเร็วเท่ากัน เอาแรง ก็ rox ครับ อิอิ

Comment

แก้ๆ แรมโบ ครับผม แรงกว่า

Comment

ไม่ว่ายี่ห้อไหน ถ้าความเร็วเดียวกัน LATENCY น้อยกว่าย่อมแรงกว่า ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อหรอกครับ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                  ไม่ว่ายี่ห้อไหน ถ้าความเร็วเดียวกัน LATENCY น้อยกว่าย่อมแรงกว่า ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อหรอกครับ
                  สรุป แรมโบ้แรงกว่าเหรอครับ 4-4-4-12

Comment

ยี่ห้อดีกว่า แต่ LATENCY หลวมกว่า จะแรงได้ไง อันนี้พูดถึงตามเสป็คที่ติดฉลากแรมมานะครับ ส่วนของการคาดหวังเรื่องการโอเวอร์คล็อก CORSAIR มีภาษีกว่า (มองกันตรงนี้มากกว่า) โอกาสในการโอเวอร์คล็อกได้ไกลกว่า แต่ CORSAIR เค้ามีแรมหลายเกรดนะครับ แรมคัดก็ขายแพง แรม VALUE ก็ขายถูกหน่อย ส่วนของความนิยมผมว่าพวกรุ่น XMS นี่ล่ะครับ เพราะบางเวอร์ชั่นคล็อกได้ไกลกว่าเสป็คไปเยอะ เค้าดังเพราะเรื่องนี้ล่ะครับ XMS เหมือนกัน อาจจะเจอทั้งชิพห่วยยันชิพเทพในราคาเดียวกัน สมัย DDR1 กำลังรุ่ง ส่องกันสนุกเชียวครับ มีทั้งชิพ UTT ,TCCD แล้วก็ชิพคล็อกได้ไม่ไกลเท่าไหร่ในราคาเดียวกัน
                    ส่วน DDR2 เค้าไม่ค่อยเอาเข้ามาหลาย ๆเวอร์ชั่นเท่าไหร่

Comment

ถ้าบัสเท่ากันก็ แรมโบ้ CL 4-4-4-12

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                        ยี่ห้อดีกว่า แต่ LATENCY หลวมกว่า จะแรงได้ไง อันนี้พูดถึงตามเสป็คที่ติดฉลากแรมมานะครับ ส่วนของการคาดหวังเรื่องการโอเวอร์คล็อก CORSAIR มีภาษีกว่า (มองกันตรงนี้มากกว่า) โอกาสในการโอเวอร์คล็อกได้ไกลกว่า แต่ CORSAIR เค้ามีแรมหลายเกรดนะครับ แรมคัดก็ขายแพง แรม VALUE ก็ขายถูกหน่อย ส่วนของความนิยมผมว่าพวกรุ่น XMS นี่ล่ะครับ เพราะบางเวอร์ชั่นคล็อกได้ไกลกว่าเสป็คไปเยอะ เค้าดังเพราะเรื่องนี้ล่ะครับ XMS เหมือนกัน อาจจะเจอทั้งชิพห่วยยันชิพเทพในราคาเดียวกัน สมัย DDR1 กำลังรุ่ง ส่องกันสนุกเชียวครับ มีทั้งชิพ UTT ,TCCD แล้วก็ชิพคล็อกได้ไม่ไกลเท่าไหร่ในราคาเดียวกัน
                        ส่วน DDR2 เค้าไม่ค่อยเอาเข้ามาหลาย ๆเวอร์ชั่นเท่าไหร่
                        กระจ่างดีแท้ครับท่าน ว่าแต่ G-sting เอ้ย G-skill ของท่านที่ขายลดได้ป่ะอิๆ

Comment

Originally posted by ตี๋หิด View Post
                          กระจ่างดีแท้ครับท่าน ว่าแต่ G-sting เอ้ย G-skill ของท่านที่ขายลดได้ป่ะอิๆ
                          ท่าน ติดxx งิงิ ล้อเล่น คงไม่ไหวแล้วล่ะครับ จะเพิ่มเงินไปหาแรม 2g น่ะท่าน

Comment

แรมโบ้ CL 4-4-4-12 กับ Corsair XMS2 CL 5-5-5-15 อันไหนเร็วและน่าใช้กว่ากัน
                            --------------------------------------------
                            เดิมๆไม่คล๊อก rambo ดีกว่าครับ แต่ต่างกันไม่มากค่า cl ส่งผลน้อยมากครับ

Comment

ถ้าไม่ OC ผมเลือก rambo ครับ

Comment

Working...
                              X