Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอดู HDD WD รหัส KS กับ YS Benchmark กับHD Tuneหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอดู HDD WD รหัส KS กับ YS Benchmark กับHD Tuneหน่อยครับ

มันได้เท่าไหร่ครับ ขอดูรูปหน่อย ต่อตัวเดียวไม่ได้Raidอ่า

ช่าย มันจาต่างกันไหม รวมไปถึงการใช้งานจริง (ระยะยาว) ใครตอบได้มั้ง

Comment

อันนี้เครื่องผมครับ 3200AAKS ครับผม 7200 รอบ sataII buffer 16M ครับ เทสให้สดๆเลยครับ
      Attached Files

Comment

ไม่เห็นมี DotA เลยท่าน Kingmax

Comment

มีในเครื่อง 2 รุ่นพอดี

Comment

ของผมมันไม่ชัดเอาใหม่ให้ดูครับ

Comment

ผมดูไม่ค่อยรู้เรื่อง ขออธิบายด้วยครับ

Comment

หัวข้อ1. transfer rate อันนี้ยิ่งเยอะยิ่งดีครับ มันคือความเร็วการอ่านหรือเขียนข้อมูลครับ หน่วยเป็น MB/sec
                หัวข้อ2. Access time การเข้าถึงข้อมูล มี 3 ส่วนด้วยกัน การหา accesstime ก็เอา 2.1+2.2+2.3 ครับผม
                2.1 seek time คือ ช่วงเวลาที่หัวอ่านเลื่อนจากแทร็กที่อยู่ในขณะนั้นไปอยู่เหนือแทร็กที่ต้องการ
                2.2 latency time คือ ช่วงเวลาที่แผ่นดิสก์หมุนตัวเองเพื่อค้นหาข้อมูลในแทร็ก จนกระทั่งเซกเตอร์ที่ต้อง การมาอยู่ในหัวอ่าน
                2.3 transmission time คือ ช่วงเวลาที่หัวอ่านข้อมูล หรือเขียนข้อมูลลงบนดิสก์
                3 Burst Rate อันนี้ไม่รุ้งับผม 5555+
                4 CPU USAGE อันนี้ใช้ CPU น้อยยิ่งดีครับผม

ข้อมูลเอามาจากที่ผมกำลังเรียนพอดีเลยครับ อันนี้เปิดชีสเขียนเลยเพื่อความแม่นยำ อิอิ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  หัวข้อ1. transfer rate อันนี้ยิ่งเยอะยิ่งดีครับ มันคือความเร็วการอ่านหรือเขียนข้อมูลครับ หน่วยเป็น MB/sec
                  หัวข้อ2. Access time การเข้าถึงข้อมูล มี 3 ส่วนด้วยกัน การหา accesstime ก็เอา 2.1+2.2+2.3 ครับผม
                  2.1 seek time คือ ช่วงเวลาที่หัวอ่านเลื่อนจากแทร็กที่อยู่ในขณะนั้นไปอยู่เหนือแทร็กที่ต้องการ
                  2.2 latency time คือ ช่วงเวลาที่แผ่นดิสก์หมุนตัวเองเพื่อค้นหาข้อมูลในแทร็ก จนกระทั่งเซกเตอร์ที่ต้อง การมาอยู่ในหัวอ่าน
                  2.3 transmission time คือ ช่วงเวลาที่หัวอ่านข้อมูล หรือเขียนข้อมูลลงบนดิสก์
                  3 Burst Rate อันนี้ไม่รุ้งับผม 5555+
                  4 CPU USAGE อันนี้ใช้ CPU น้อยยิ่งดีครับผม

ข้อมูลเอามาจากที่ผมกำลังเรียนพอดีเลยครับ อันนี้เปิดชีสเขียนเลยเพื่อความแม่นยำ อิอิ
                  เดี๋ยวลองกลับไปทำที่บ้านบ้าง ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

มี YS อยู่ตัวนึง

Comment

แรงมากๆเลยท่าน

Comment

Thank's ^^

Comment

160AAJS รหัส AA นี่มันบอกอะไรหรอครับ สงสัย

Last edited by I3ongI3aw; 3 Apr 2008, 03:06:09.

Comment

250GB ES.2 32mb buffer

Comment

Working...
                              X