overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: LostPlanet ตัวนี้จะฆ่ายังไงครับ

OverclockZone Member choat's Avatar
    ราชบุรี อ.วัดเพลง

Default LostPlanet ตัวนี้จะฆ่ายังไงครับ

ยิงไม่ยอมตายซักที
    ยังเหลืออีกหลายด่านไหมครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ตัวนี้บอสของครึ่งแรกครับ
    ยิงเม็ดข้างตัวให้แตกให้หมดครับมี2ข้าง
    เสร็จแ้ล้วจะมีเม็ดที่หัว4เม็ดยิงให้แตกมันจะกลายเป็นเม็ดใหญ่1เม็ดยิงอีกแค่นี้ก็ตาย
    เม็ดไหนอยู่มุมอับยิงยากๆผมแนะนำgrenade launcher

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ยากมากค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

วิธีฆ่า ก้อเหมือนข้างบนนั่นแหละคับ

พอเรายิงปุ่มเขียวๆมันแตก ก้อรีบๆไปเกบความร้อนมาด้วยอ่ะ เหนกองเล็กๆแต่เป็นพันเลยทีเดียว

OverclockZone Member jojoer's Avatar

ยังเหลืออีกหลายด่านอยู่ จำไม่ได้และเล่นจบไปนาน แต่รู้สึกหลังจากฆ่าตัวนี้เราจะจำความได้ว่าคนที่ฆ่าพ่อเรามันไม่ใช่ตัวนี้แล้วก็เล่นด่านต่อปาย...โชคดี

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถ้าสู้ไม่ได้กระโดดกัดหูมันเลยครับ ^^

OverclockZone Member Akezaa's Avatar

โอ้ว จ๊อดดดด ยิง จนเม็ดแตกกกกกก กี่ เม็ด นี่ทั้งหมดอิอิ

OverclockZone Member choat's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ถ้าสู้ไม่ได้กระโดดกัดหูมันเลยครับ ^^
    กัดหูใครครับ (อย่าบอกนะว่าให้กัดหูตัวเอง)

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ด่านนี้เครื่องใครกระตุกๆละเล่นยากแน่นอน กว่าจะเล็งยิง กะเกณฑ์อย่างยาก

OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

ยากครับตัวนี้แนะนำได้อย่างเดียวครับ อดทน

Quote Originally Posted by Loghearth View Post
    ด่านนี้เครื่องใครกระตุกๆละเล่นยากแน่นอน กว่าจะเล็งยิง กะเกณฑ์อย่างยาก
    เครื่องผมไม่กระตุกครับ ลื่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
    ล้มหัวแตกจนตายหลายรอบแล้ววววววววววววววววววววว

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

เป็นบอสที่ผมชอบมากที่สุดในเกมนี้ (รอง ลงมาก็บอสด่าน10)
    (ไม่ใช่ไรหรอกคับ ได้ขับหุ่น แดช ฟิ้วๆๆๆได้มันเท่ดี อิอิ)
    แนะนำให้ติดปืนกล 2 ข้าง ไล่ยิ่งตาด้านข้างของบอส (จำตำแหน่งที่เก็บปืนให้ดี)
    พอตาด้านข้างแตกหมด ติดร๊อคเก็ตรันเชอร์ ทั้งสองข้าง แล้วสอยตรงหัวมันเลยแค๊ปปปปปปปป

ถ้าสเต๊ปคุณ พริ้วๆ เทพๆ คุณคงจะชอบด่านนี้เหมือนผมคับ อิอิ ฟิ้วๆๆๆๆ d(-___-")b

OverclockZone Member [{R]}_kyo's Avatar

ตอนแรกคิดว่าเปงบอสใหญ่คับ
    วิธีฆ่าก็มีทริคอยู่คับ
    คือตอนยิงเมดข้างลำตัวอ่ะให้ขับหุ่นบินตามหลังมันจาทำอารัยเราไม่ได้คับรอจังหวะมันเลี้ยว
    อัดมันให้น่วมโลดระวังตอนมันหันหลังกับตอนมานยิงน้ำแข็งให้ดีคับ
    ส่วนพอช่วงยิง 4 เมดที่หัวก็ให้ไปหลบตรงมุมด้านนึงอ่ะคับมันจะมีทางยื่นออกมาอยู่
    รอมันวิ่งแล้วหันหน้ามาก็อัดมันโลด
    พอมันยิงน้ำแข็งบางครั้งก็ทะลุเพดานมาครับหลบดีๆ พอมันหันหน้ามาจาชน/เป่าน้ำแข็งใส่ก็บินคับ
    พอรู้แล้วไม่ยากๆ

แต่ผมชอบบอสด่านสุดท้ายมากๆ เท่สุดๆ แปลงร่างได้ด้วย 55+

ลืมบอกไปผมเล่นแบบฮาดนะเหรียญก็หาไม่ครบ -*- แบบเอ็กตรีมด่านแรกไม่ผ่านที -*-สุดๆ
    Last edited by [{R]}_kyo; 7 Mar 2008 at 18:35:05.

OverclockZone Member SuKy's Avatar

บอสตัวสุดท้ายเป็นกันดั้มครับ

OverclockZone Member jojoer's Avatar

Quote Originally Posted by SuKy View Post
    บอสตัวสุดท้ายเป็นกันดั้มครับ
    ปืนฟินฟันเนล์มันใหญ่ดี

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

มันโคดอะ ฉากเนี้ย

เห็นแล้วอยากเล่นอีกรอบ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ของผมผีเสื้อยากสุดครับเพราะมันชอบไปบินย้อนแสงกระตุกโคตร

OverclockZone Member [{R]}_kyo's Avatar

Quote Originally Posted by rhythm158 View Post
    มันโคดอะ ฉากเนี้ย

เห็นแล้วอยากเล่นอีกรอบ
    ผมก็อยากเล่นอีกอ่ะแต่ตอนโหลดมา HDD เตมเรยฝากในเซิฟของมหาลัย
    พอฟอแมทเครื่องมาดูอีกทีเค้าลบแล้วเซงมาก

ผมยิง4เม็ดตรงหัวหมดแล้ว
    มันยังไม่ตายอีกหรือครับ
    ทำไงจะให้มันตายครับ ต้องยิงตรงไหนอีก
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Agger's Avatar

หุ่นยนต์ติดสเก็ต ตัวนี้ชอบมากครับ

OverclockZone Member Agger's Avatar

ยิงที่หัวต่อเลยครับ มันจะเป็นจุดใหญ่ที่กะบานมันครับ เล็งไม่ยากครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks