Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน HDD ใน notebook แนะนำร้านทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน HDD ใน notebook แนะนำร้านทีครับ

เนื่องจากรู้สึกว่า HDD เดิมความจุมันชักจะไม่พอแล้ว
    อยากจะเปลี่ยนให้มันเยอะขึ้นสัก 2-3 เท่า โทรไปถามที่ศูนย์ก็ไม่รับเปลี่ยน
    เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่ามีร้านไหนที่เปลี่ยนได้ดีๆบ้างครับ เอาในกรุงเทพนะครับ
    เนื่องจาก HDD เดิมมีข้อมูลสำคัญอยู่มาก แล้วก็มี windows license อยู่ด้วย
    จะสามารถ clone ไปใส่ใน HDD ลูหใม่ได้รึเปล่า อยากได้ร้านที่ทำได้ครับ
    ขอบคุณมาก

ดันครับ

Comment

เปลี่ยนเองก็ได้ครับไม่ได้ยากเย็นอะไร ถ้ารุ่นนั้นฮาร์ดดิสไม่พิศดารไปอยู่ใต้คีย์บอร์ด ขันน๊อตออกมาแล้วเปลี่ยนเข้าไปก็ได้แล้วครับ ส่วนเรื่องวินโดวส์นั้นสามารถโคลนข้ามไปใช้ได้เหมือนเดิมครับ ไม่มีปัญหาอะไร(ผมก็ทำแบบนี้ลูกที่มากับโน๊ตบุ๊คเล็กไปนิด) ไม่ต้องให้ร้านหรอกครับ ทำเองก็ได้ ไม่ยากหรอกคับ

Comment

อืม ว่าไปแล้ว ผมก็ยังไม่เคยแกะมาดูเลยแฮะ เลยไม่รู้ว่า ถ้าจะเปลี่ยนต้องทำประมาณไหนน่ะ

Comment

Working...
        X