Announcement

Collapse
No announcement yet.

รูสีเขียวเสียคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รูสีเขียวเสียคับ

คือรูสีเขียวที่เป็น front speaker ที่ต่อลำโพงหน้า มันเสียอะคับ คือ เสียบแล้วไม่มีเสียงอะไรออกมาเลยคับ ลองเข้าไปในโปรแกรม ควบคุม เสียง ผมให้มันหามันก็บอกว่าเจอลำโพงที่รูสีเขียวแต่ไม่มีเสียงออกมาครับ

ทีนี้ผมเลยเปลี่ยนมาเสียบที่Bracket (รูสี ขาว ส้ม ดำ ) ที่ จะเปงลำโพงเสริม ซ้าย ขวา กลาง หลัง พอเสียบ เสียง ก็ออก แต่มีเสียงของ Windowไม่ออก(เสียงคลิก เสียงปิด-เปิดเครื่อง) ผมคิดว่ามันคงออกเฉพาะ ลำโพงหน้ามั้ง
    ผมอยากจะทำให้เสียงที่ออกลำโพงหน้ามาออก ตรง ลำโพงเสริม อะ ครับ ทำได้หรือป่าว คือ มันมีปัญหาตอนเล่นเกม ออดิชั่น อะครับ ไม่มีเสียงเลย ครับ เล่นไม่ได้เลยครับ ไงก็ขอบคุณ ล่วงหน้านะครับ

ปกติบอร์ดรุ่นใหม่ๆ จะสามารถโปรแกรมย้านช้องเสียงแต่ละช่องให้สลับที่กันได้
    ถ้ามีลองกดเลือกย้ายมันไปที่รูอื่นซิครับ

Comment

หา sound มาใส่เลยดีกว่าครับ
      55555

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
        หา sound มาใส่เลยดีกว่าครับ
        55555
        เห็นด้วยๆ

Comment

มีซ่อมครับ เปลี่ยนแจ๊คเสียบด้านหลังใหม่เลย ที่ร้านรับซ่อมเมนบอร์ด แต่ว่า ซื้อ sound มาใส่แจ่มกว่า

Comment

Originally posted by panat1150 View Post
            รูสีเขียวเสียคับ
            รีบเข้ามานึกว่า รูสีเขียวเสียวคับ แม้ๆๆๆๆๆ อ่านผิดนึกว่าทั้งเสียว ทั้งคับ

Comment

อ่าๆ ขอบคุณครับ เดียวจะลองหามาใส่ ซักตัวครับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอ่ะนะ ไม่เคยเล่น อยากจะถาม พวก รุ่น ถูกๆ หน่อย นะ ครับ ราคาประมาณเท่าไร
              Last edited by panat1150; 7 Mar 2008, 10:40:30.

Comment

Working...
              X