Announcement

Collapse
No announcement yet.

BIOS flash อัพเดทกันยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOS flash อัพเดทกันยังไงเหรอครับ

เอาแบบคนทำม่ายเปนงะ

ดูยี่ห้อ mb แล้วไปที่ web มันเลยครับจะมีให้โหลดพร้อมบอกวิธีทำที่ต่างกันไปแต่ละยี่ห้อ

Comment

ถ้าเปนของ asus m2n-e ละงับ

Comment

ชิลเลยครับ

ไปที่เว็บ asus เข้าไปเลือก รุ่น m2n-e เลือก download เลือก bios โหลด bios เสร็จ เราก็โหลด asus updater เสร็จแล้วเราลง updater ก่อน พอรันตัว updater มา ค่อยเลือกไฟล์ bios ผ่านโปรแกรมนั้น (แตกไฟล์ก่อนนะ bios) รอ ตอน up อย่าทำไรทั้งสิ้น พอ up เสร็จมันจะให้ re เสร็จแล้ว

ชิลครับ บางยี่ห้อ รุ่นเก่าๆยังต้องใช้แผ่น floppy อยู่เลย เดี๋ยวนี้สบาย up มันใน win ได้เลย

*เพิ่งสังเกต sig, atticus นี่นา

Comment

^
          ^
          ^
          เพิ่มเติมท่านบนครับ

อย่าให่ไฟดับหรือไฟตกนะครับไม่งั้นมีเคลมครับ เพราะมันจะบูตไม่ได้อีกเลยครับ
          ต้องถอดไบออสมาเเฟลสข้างนองอย่างเดียวครับ สู้ๆครับ

Comment

Working...
          X