Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเล่น cso กระตุก ช้วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเล่น cso กระตุก ช้วยที

พอดีผมประกอบคอมมาใหม่
    cpu am2 4800+ M/B ASlock nf5 VGA winfast px8500 gt 512m ram kingston 2g bus800
    อยากถามว่าทำไม่เล่น cso กระตุกเป็นบางช่วงเช่นเดินเข้าไปในที่กราฟฟิกสูง จะกะตุก แต่ถ้าอยู่ตรงนั้นซักพักเหมือนจะปรับสภาพได้แล้วก็หายกะตุก เซงมากเลย เคยเป็นเล่นที่ร้านเกมสเป๊กคล้ายกันก็เป็นแบบนี้เหมือนกันเลยครับ
    จากเดิมใช้P4 3.0E VGA เป็น agp 256m ait redeon 9550 M/B p4p 800 se ram1g bus400 เล่นไม่มีกะตุกเลย ไม่มีเลยจริงๆลื่นมาก ไม่เข้าใจเลยทำไมเป็นแบบนี้ช้วยทีครับใครรู้ ขอบคุณทุกคนนะครับ ขอบคุณ Overclockzone ครับ ถ้าพิมผิดไปขออภัยไว้ตรงนี้นะครับ

อันนี้AM2

อันนี้P4 3.0E

เมื่อกี้ลองเข้าไปเล่นเกม ก่อนเล่นเอามีจับ ซิ้งของ VGA ไม่ร้อนมาก พอเล่นไปซัก 5 นาทีมาจับ ร้อนมากๆเลย ร้อนแบบว่าจับได้ไม่เกิน 10 วินาทีอะครับ ตอนนี้เลิกกันเกมแล้วมาจับอีกทีไม่ค่อยร้อนแล้วจับได้ละ ตกลง VGA ผมปรกติหรือป่าวครับช้วยทีนะครับ
    Last edited by gobo; 7 Mar 2008, 05:18:43.

ดูที่เน็ตด้วยน่ะครับ เกมนี้ไม่กินสเปคเลยครับ ผมว่าสเปกท่านเล่นได้สบายๆ แต่เน็ตสำคัญครับ คนเล่นเยอะ มันก็มีกระตุกบ้างครับ

Comment

เน็ตผมเล่นได้ไม่กะตุกครับ คือว่า มันมี 2 เครื่อง เป็น p4 กับ am2 เล่นอยู่ด้วยกันเลยครับ เน็ตก็สายเดียวกันครับ

Comment

Originally posted by gobo View Post
        เน็ตผมเล่นได้ไม่กะตุกครับ คือว่า มันมี 2 เครื่อง เป็น p4 กับ am2 เล่นอยู่ด้วยกันเลยครับ เน็ตก็สายเดียวกันครับ

ลองอัีพเดทไดรเวอร์การ์ดจอนะคับ

แล้วเกมอื่นเป็นไงคับหรือเป็นแค่เกมเดียว

Comment

อัพเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ ลงวินโด้ใหม่ด้วยครับ ผมว่ามันต้องมีอะไรเสีย ลองเปลี่ยนหมดแล้วครับ ยังไม่หาย เหลือแต่ cpu กับ M/B ที่ยังไม่ได้ลองครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
            Last edited by gobo; 8 Mar 2008, 02:46:14.

Comment

ทำไงก็ไม่หายครับ ผมเปลียน M/B ใหม่ซะเลย ทีนี้หายเลย ก่อนน่านั้น ลงไดร์เวอร์ cpu ก็ไม่หาย ลง AMD_Dual-Core_Optimizer_113 อัพไดร์เวอร์การ์ดจอก็ไม่หาย ผมว่าน่าจะเป็น ที่บอดกับการ์ดจอมันไม่เข้ากันเท่าไหร

Comment

ยินดีด้วยครับที่แก้ไขปัญหาได้

Comment

Working...
                X