Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเล่นเกมส์ใหม่ๆพวก Crysis จะต้องเอา Haddisk เท่าไหร่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเล่นเกมส์ใหม่ๆพวก Crysis จะต้องเอา Haddisk เท่าไหร่ดีครับ

คือมอยากจะซื้อ haddisk ใหม่ครับไม่ทราบว่าจะเอา 160 GB หรือ 250 GB โดยส่วนตัวจะเน้นเล่นเกมส์มากที่สุดครับ

คำถามที่ถาม

1.จะเอา haddisk 160 GB หรือ 250 GB ดีครับ
    2.ผมเน้นเล่นเกมส์สัก80% ดูหนัง10% ฟัลเพลง5% โหลดบิท5%
    3.ช่วยเลือกให้ทีแล้วช่วยบอกราคาโดยประมาณมาด้วยครับ

งบเยอะก้อเอาเยอะครับ อันนี้แล้วแต่ 160 นี้ก้อถือว่าเยอะมากแล้วนะครับ ตามสะดวกครับ

Comment

มันขึ้นกับพฤติกรรมการใช้งานพื้นที่ HDD ครับ
      ถ้าเล่นเกมเยอะ แต่ถ้าเกมไหนไม่ค่อยเล่น ก็ Uninstall ออก แบบนี้ 160 ก็พอถมถืด
      แต่ถ้าลงเกมเยอะ ไม่ค่อยเล่นก็ยังเก็บไว้ สะสมไปเรื่อย 250 ก็ไม่พอ

crysis ประมาณ 10-12Gb เนื้อที่เหลือแค่นี้ก็ลงเล่นได้แล้ว
      Last edited by Loghearth; 7 Mar 2008, 12:03:26.

Comment

ยังใช้ 40 GB อยู่เลยเหอะๆ

Comment

เกมส์สมัยนี้ มันกินเนื้อที่เยอะครับ ถ้าไม่เป็นคนที่สะสมเกมส์ หมายความว่า เจอเกมส์ไหน ลงแม่งหมด แต่เล่นไม่เคยจบ ก็ต้องซื้อความจุที่เยอะหน่อยเหมือนผม เกมส์เยอะไม่เล่นไม่เคยจบ เปิดคอมก็กด Winning ทั้งวัน

แต่ Crysis จบมา 3 รอบแล้วนะ Delta ด้วย อิอิ

Comment

ผมเบื่อเกมส์ไหนก็เลิกครับไม่ใช่พวกสะสมตอนนี้ใช้ 40GB อยุ่เลย

Comment

ผมใช้ 250GB พอจะเต็มก็ลบไปเรื่อยอ่ะครับ ยังไม่มีตังซื้อใหม่
              ปล.ถ้ามีแผ่นไรท์เกมใส่ไปก็ลดพื้นที่ได้เยอะเลยครับ (ถ้าโหลดมานะครับ)

Comment

ไอ้ 5% หลังสุดนี่แหละจะทำให้ HHD เต็ม ท่าเป็นพวกชอบ โหลดแล้วเก็บไว้ในเครื่องล่ะก็ต้อง 300G ขึ้นไปครับ

Comment

Working...
                X