Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยง๊าบ PHENOM 9500+MSI K9A2 PLATINUM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยง๊าบ PHENOM 9500+MSI K9A2 PLATINUM

พอดีว่าจะซื้อคอม ใหม่อะครับ
    แล้วอยากได้ ซีพียูกะบอร์ดตัวนี้มาก
    ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้แล้วบ้าง
    แล้วมันใช้ได้ดีไหมครับ ผมเล่นเดิมๆ ไม่คล๊อก ถึงคล๊อกก็นิดหน่อยคับ
    แล้วถ้าใช้แรม DDr2/800 1จ๊ก 4แถว(มีอยู่แล้ว) มันจะใช้ได้หรือป่าวครับ
    แล้ว ครอสไฟร์ ของบอร์ดนี้ต้องใช้ การ์ดจอ อย่างไรบ้าง แบบไดบ้างครับ
    ขอความกรุนาอธิบายให้เด็กน้อยตาดำด้วยนะค๊าบ

ไม่เห็นมีใครมาตอบผมเลยอ่ะคับ โห่ไรว้า

Comment

ใจเย็นๆสิครับ เดี๋ยวก็มีคนตอบเองแหละครับ ผมก็เพิ่งมาเห็น

บอร์ดตัวนี้ถามว่าดีมั๊ยก็บอกว่าใช้ได้เลยทีเดียวแล้วแต่ชอบมากกว่าครับ

ใช้แรม DDR800 ก็ได้ครับ ถ้าให้ดีก็ใช้แรมบัส 1066 หรือ เอา 800 มาลากเป็น 1066 (ถ้าแรมไหว)

การ์ดจอการ CrossFire นั้นต้องใช้การ์ดจอค่าย ATI มาทำ

Comment

แค่นี้ก็ขอบคุนมากแล้วครับ น่ารักจังเลยบอร์ดนี้ ตกลงว่าดีแล้วกันละครับ พรุ่งงี้ถอยงั้นหนะ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
          แค่นี้ก็ขอบคุนมากแล้วครับ น่ารักจังเลยบอร์ดนี้ ตกลงว่าดีแล้วกันละครับ พรุ่งงี้ถอยงั้นหนะ
          post spec คร่าวๆ ให้ดูหน่อยก้อดีนะคับ อิอิ

Comment

cpu: amd phenom 9500
            m/B: MSI K9A2 PLATINUM
            RAM: DDR2(800) 1GB. Kingston*4 (มีแล้ว)
            HDD: SATA-II 500GB Samsung (5Y, by Authorized Agent)
            VGA: 512MB PCIe ATI X2600XT/ICEQ (TD,DDRllll) HIS
            CASE: ยังไม่รุ้เลย

ประมานนี้ครับ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
              cpu: amd phenom 9500
              m/B: MSI K9A2 PLATINUM
              RAM: DDR2(800) 1GB. Kingston*4 (มีแล้ว)
              HDD: SATA-II 500GB Samsung (5Y, by Authorized Agent)
              VGA: 512MB PCIe ATI X2600XT/ICEQ (TD,DDRllll) HIS << ใช้ HD 3870 X2 หรือตัวธรรมดาดีกว่าครับCASE: ยังไม่รุ้เลย

คงต้องหา Power ดีๆ ซักตัว

ประมานนี้ครับ

Comment

HD 3870 X2 ราคารประมานเท่าไรอ่ะคับ พลีสสส

Comment

17XXX มั้ง

ซื้อ 3850 ก็พอแล้วมั้งถ้าไม่ได้เล่นเกมส์มากอ่ะครับ

Comment

3850คงเหลือๆแล้วหละครับ ถ้าไม่ได้เล่นเกมหนักมากมาย

ที่สำคัญ psuด้วยน้า เอาพวกวัตต์เต็ม400w+

Comment

ขอบคุนมักๆครับ
                      อีกอย่างนึงครับ PSUที่มันแถมมากะเคสมันบอกว่า 450w นี่มันจริงหรือเล่นครับ

Comment

ขอบคุนมักๆครับ
                        อีกอย่างนึงครับ PSUที่มันแถมมากะเคสมันบอกว่า 450w นี่มันจริงหรือเล่นครับ
                        มากับเคสไม่เต็มเน้อ

Comment

เ ล่ น HD3870 ไป เ ล ย ค รั บ ตั ว ธ ร ร ม ด า น่ะ ถ้ า ตั ว OC มั น จ ะ ติ ด ซิ้ ง ทำ ใ ห้ CrossFire X ไ ม่ ไ ด้

เ เ ต่ ถ้ า HD3870 เ นี้ ย CrossFire X ยั ง เ ห ลื อ ช่ อ ง ใ ห้ ร ะ บ า ย ค ว า ม ร้ อ น

PSU 900 - 1000w เ เ ล้ ว ก็ ร อ ๆ ๆ ๆ ๆ ค รั บ

HD3870 ร า ค า ล ง เ ห ลื อ ซั ก 4 - 5 พั น ค่ อ ย ซื้ อ ม า อี ก 3 ตั ว CrossFire X โ ล้ ด เ เ ล้ ว ค อ ม ท่ า น ก็ จ ะ เ ป็ น เ เ ม ง มุ ม . . . อิ ๆ ๆ เ เ น ะ นำ โ ห ด ไ ป ไ ห ม เ นี้ ย

ส่ ว น บ อ ร์ ด ตั ว นี้ OK ค รั บ เ ห ม า ะ กั บ มื อ ใ ห ม่ หั ด o c เ พ ร า ะ ถ้ า oc ไ ม่ ผ่ า น มั น จ ะ รี ไ บ อ อ ส ก ลั บ เ ป็ น เ ดิ ม ๆ โ ร ง ง า น ( ต้ อ ง ม า นั่ ง เ ซ็ ต ใ ห ม่ อี ก -*- )
                          ล า ก ก็ ง่ า ย คั บ ป รั บ เ ป็ น a u t o ห ม ด เ เ ล้ ว ดั น บั ส อ ยู่ เ ดี ย ว ก็ ไ ด้ เ เ ล้ ว ที่ เ ห ลื อ บ อ ร์ ด จั ด ก า ร ใ ห้ ห ม ด ( เ เ ต่ ถ้ า จ ะ ดั น ไ ก ล ๆ ค่ า HT ไ ม่ ค ว ร ตั้ ง a u t o)

Comment

โหดไปคับแต่โคตรอยากได้เลยครับ ขอบคุงง๊าบ

Comment

Working...
                            X