Announcement

Collapse
No announcement yet.

soundเทพแล้ว ลำโพงเทพก็แล้ว Sourceก็เทพอีก แล้วจะไปหาสายเกือบๆเทพที่ไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• soundเทพแล้ว ลำโพงเทพก็แล้ว Sourceก็เทพอีก แล้วจะไปหาสายเกือบๆเทพที่ไหนดีครับ

ก็ไม่ได้เทพอะไรหรอก แค่เลียนแบบกระทู้ล่างน่ะ 5555

sound x-fi music
    ลำโพง leona g5
    source ก็หาเอาใน bit
    แต่ที่หาไม่ได้ แต่ไม่รู้เรื่องเลย ก็ไอ้สายลำโพงเนี้ยแหละ
    ผมว่าจะเปลี่ยนมันซะหน่อย เพราะที่มันแถมมาสั้นไป ติดไม่ครบ
    ทุกมุมห้อง เลยว่าจะเปลี่ยนซะเลย

ผมควรเริ่มที่ไหน ตรงพันทิพย์ ดี หรือมีร้านแนะนำบอกผมหน่อย
    ไม่ต้อง เทพ หรอกครับ แค่ให้เสียงดีกว่า ตัวที่มันแถมกับ leona G5 ก็พอ

ขอบคุณเหล่าผู้มี exp มากกว่าผมทุกคนครับ

ราคาประหยัดๆ ลองไป เดินๆๆ หาแถวบ้านหม้อ คับผมรับรองคุ้มแน่นอน ^^

Comment

ร้านเครื่องเสียงก็ได้คับ

Comment

ถ้าเอาคุณภาพหน่อย ผมแนะนำร้าน boom boom ฟอร์จูนพระราม9 เข้าหัว ครอบหนังงู ให้เสร็จสรรพ
        ช่างฝีมือดีครับ ไม่มีมาเอาปากปลอกสายเอาแบบแถวบ้านหม้อ

มีตะกั่วเมตรละ 50บาทให้เลือกด้วย สเป็คบอกว่าบริสุทธิ์กว่าทั่วๆไป ผมก็เอาเลย
        ไม่รู้ว่าเสียงมันดีขึ้นกว่าตะกั่วธรรมดายังไงหรอก แต่ได้ความมั่นใจเพิ่มขึ้น 555

ปล.ราคาสูงกว่าปกตินิดหน่อยครับ

Comment

Working...
        X