Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเพลงเสียงดังมากๆ แต่เป็นตอนกลางวัน ผิดกฎหมายมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แถวบ้านผมเปิดดัง ไม่มีใครว่าเลยคับ อยู่ที่ คนข้างบ้านด้วยคับ แต่ถ้าเค้าว่าก็ควรจะ ลดเสียงลงหน่อยคับ พอเขาไม่อยู่ก็ใส่เลยคับเต็มที่ 5555 แต่ผมโชคดีข้างบ้านเขาเข้าใจคับ แต่บางทีน้องข้างบ้านนอนอยู่ก็จะไม่เปิดคับ

Comment

ไม่ควรเปิดดังคับ เพราะจริงๆๆแล้ว ถ้าไม่ดังคงไม่มีใครมาเตือนท่านหรอกคับ
      ท่านฟังแล้วมันฟังแล้วไม่ดัง แต่สำหรับคนอื่นมันดัง และเป็นการก่อความรำคาญให้ผู้อื่นนะคับ ไม่ควรกระทำอย่างยิ่ง
      ผมก็มีพวกร้านอาหารมาเปิดข้างๆๆบ้านเหมือนกัน ตอนนี้ผมเล่นส่งเรื่องไปเขต และเตรียมแจ้งความดำเนินคดีเหมืออนกัน แต่สุดท้ายทางร้านมาขอและยกตู้ออกไปและสัญญาว่าไม่ทำอีก เลยเรื่องไม่ถึงศาล(ได้มีการตักเตือนไปหลายครั้งแล้วรับปากแต่ไม่ทำ)

อีกอย่างเตือนไว้คับ ดูอย่างข่าววันนี้ก็ได้ ดีๆไม่ดี ไม่แจ้งความ เข้าเอาปืนมายิงใส่อันนี้เรื่องใหญ่คับ
      เพราะข่าวเสียงรบกวนแล้วโดนยิงหลังๆๆเยอะคับ

แต่ถ้าอยากเปิดดังจิงๆๆๆ ผมจะแนนำว่าท่านต้องเตรียมห้องเพื่อไม่ให้ทำเสียงรบกวนผู้อื่น
      ก่อนอื่นไปซื้อถาดใส่ไข่แบบที่ขายส่งนะคับ มาติดกำแพงทั้งหมดเลยแล้วจะกลายเป็นห้องเก็บเสียงดีๆๆนี้เองคับ วิธีนี้พวกนักดนตรีแบบงบน้อยเข้าทำกัน
      Last edited by portega; 7 Mar 2008, 19:40:36.

Comment

บ้านผมที่ 6ไร่ เปิดดังเท่าไรก็ได้ ไม่รบกวนเพื่อนบ้าน

แต่คนในบ้านอาจจะเบิร์ดกะโหลกเอาได้

Comment

ไม่ควรเปิดดังครับ

Comment

สรุปว่าคลื่นเสียงเบสทะลุกำแพง
            ลดเบสลงก็น่าจะช่วยได้
            แต่อาจจะไม่สะใจคนเล่นเกม

Comment

ไม่ว่ากลางวัน หรือกลางคืนก็ห้ามเปิดดังครับ อยากเปิดดัง ไปเที่ยวเธคดีกว่า มีสาวๆให้มองด้วย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                บ้านผมที่ 6ไร่ เปิดดังเท่าไรก็ได้ ไม่รบกวนเพื่อนบ้าน

แต่คนในบ้านอาจจะเบิร์ดกะโหลกเอาได้
                สวนยางพาราหรือเปล่าครับ อันนี้ต้องระวัง

Comment

ผมก็อยากจะเปิดดังๆเหมือนกันครับแต่......... ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดีครับผม

Comment

เวลาผมเปิดดังๆๆ ก็ปิดหน้าต่างเอาอะครับดังเฉพาะในห้องเราพอ อิอิ ดังไปข้างนอกอายเค้า

Comment

ไปคุยมาแล้วครับ สรุปเป็นว่าผมเปิดดังไปจริงๆ ก็เลยต้องขอโทษ ขอโพยกันไป

(ไปลองฟังจากในบ้านเค้าเลย เสียงอื่นๆอะไม่ดัง แต่เบสนี่ ยังกะแผ่นดินไหว - -*)

ก็ตกลงกับเค้าว่าจะเล่นให้เบาลงแล้วก็จะลดเบสลงครับ แต่ไม่ใช่ไม่เล่นเลยนะครับ เค้าก็เข้าใจครับ

พอดีได้ไปเห็นเจ้าของบ้าน ที่ว่าเป็นคนแก่อะครับ แกดูท่าทางไม่ค่อยสบายด้วย

ต่อไป ผมคงไม่เล่นดังแล้วล่ะครับ สงสารแก ไปๆมาๆ ก็ไปรู้จักเค้าทั้งบ้านเลยครับ - -*

Comment

อยากมีห้องใต้ดิน .. ไว้เปิดคอนเสิต .. เอามันซะ sub 18" เต็มแผง ..

Comment

Originally posted by auu1212 View Post
                          ไปคุยมาแล้วครับ สรุปเป็นว่าผมเปิดดังไปจริงๆ ก็เลยต้องขอโทษ ขอโพยกันไป

(ไปลองฟังจากในบ้านเค้าเลย เสียงอื่นๆอะไม่ดัง แต่เบสนี่ ยังกะแผ่นดินไหว - -*)

ก็ตกลงกับเค้าว่าจะเล่นให้เบาลงแล้วก็จะลดเบสลงครับ แต่ไม่ใช่ไม่เล่นเลยนะครับ เค้าก็เข้าใจครับ

พอดีได้ไปเห็นเจ้าของบ้าน ที่ว่าเป็นคนแก่อะครับ แกดูท่าทางไม่ค่อยสบายด้วย

ต่อไป ผมคงไม่เล่นดังแล้วล่ะครับ สงสารแก ไปๆมาๆ ก็ไปรู้จักเค้าทั้งบ้านเลยครับ - -*
                          ดีมากๆ เลยครับ ขอชมเชยจากใจ ใจเขา ใจเรา ครับ

Comment

แถวบ้านผม เปิดดัง มากๆ ไม่เห็นมีใครว่าเลย คับ
                            หรือว่า น้าผมเป็น สารวัตร เลยไม่มีใครแจ้งความ
                            อีกอย่าง จ.อุตรดิตถ์ ผมมันบ้านนอกด้วยดิ
                            เลยไม่ค่อยมีใครสนใจ ของผมชุดเล็ก ใช้ที่บ้านในตัวเมือง
                            ของพ่อผม ใช้ที่ฟามร์ แมง เปิด ที่ดังทั้ง ฟามร์ งานวัดอายเลย

Comment

ของผมก็เป็นทาวเฮ้า แต่ข้างบ้านไม่ค่อยอยู่ เลยเปิดดังได้

Comment

ลูกผู้ชายตัวจริงคับ
                                ขอชมเชย

Comment

Working...
                                X