Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bus 667 กับ 800 ต่างกันมากมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bus 667 กับ 800 ต่างกันมากมั๊ย

ram นี่ bus 667 กับ 800 นี่ใช้งานจริงต่างกันมากมั๊ยครับ รึว่าต้องดูปัจจัยอย่างอื่นด้วยครับ

นี๊ดดดดด เดียว ถ้าไม่วัดด้วยโปรแกรม บอกไม่ได้หรอก ว่าตัวไหนใส่บัส 800 ตัวไหน 667
    เน้นที่ CL จะเวิ๊กกว่า

Comment

ซื้อ 667 มาจับวิ่งเท่าบัส 800 ก็ได้เลยครับ ถ้าไม่ได้วัดด้วยโปรแกรมก็ไม่เห็นผลเลยครับ แต่ถ้าวัดเป็นตัวเลขมันจะเห็นเหมือนกันครับ

Comment

ที่เคยลองใช้ ไม่เห็นถึงความต่างเลยคับ

Comment

แต่ผมใช้มันต่างอะครับ ตรงหน้าบูตมันต้องแสดง PC2-6400 นั้นคือ 800 ครับ โหลดเร็วผิดหูผิดตามากครับ

Comment

ใช้งานจริง ไม่ต่างมากหรอกครับ

Comment

แล้วพวกการเข้าถึงข้อมูลล่ะครับ อย่างเราใช้งานแบบ edit vdo ที่ต้องใช้ plug in เยอะๆ นี่การที่ bus ram สูงๆ นี่มีผลมั๊ยครับ

Comment

ผมยกตัวอย่างที่ผมสังเกตุได้แบบ ต๊กกะใจเลยนะ คือเวลาผมเปิดโปรแกรม Photoshop CS3 มันจะใช้เวลาพอสมควร

พอผมปรับเป็น 800 เวลาโหลดใช้เวลาประมาณไม่เกิน 2 วิครับ ผมละตกใจเลย จริงๆนะครับ

Comment

2 วิเองหรอครับ !! ผมตั้ง 5 วิ - -"

ปล... เปิดแล้วปิดใหม่ราวๆ 2 วิจริงด้วยแฮะ 555
                  Last edited by Lightwave; 8 Mar 2008, 19:10:32.

Comment

Working...
                  X