พอดีคุณน้าแถวบ้าน จะประกอบคอมให้ลูกชายกะลูกสาว เค้าเลยมาวานให้ผมจัดเสป็คให้หน่อย

ไอ้ผมเองก็ต้องติวหนังสือให้น้องสาว(แท้ๆ)ของผมเอง เพื่อสอบเข้า ม.1

ไหนจะต้องฝึกงานอีก เลยไม่ค่อยมีเวลาว่างสักเท่าไหร่

บวกกับช่วงนี้ เพิ่งพ้นช่วงสอบมา ไม่ได้อัพเดทข่าวสารเลย

เลยไม่รู้ประสิทธิภาพ ฮาร์ดแวร์ตัวใหม่ ๆ (ไม่มีเวลาอ่านแม้กระทั่งบทความของเว็บ )

ยังไงก็ฝากเป็นธุระให้พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยจัดเสป็คให้หน่อยครับ

รายละเอียด

งบ 60,000 บาทถ้วน

คอม 2 เครื่อง ครบชุด (เครื่อง-จอ-เมาส์-คีย์บอร์ด-ลำโพง)

เครื่องที่ 1 ทำงานนิด ๆ ออกแนวกราฟฟิก Photoshop, Flash, ตัดต่อวีดีโอเล็กน้อย + เกมส์ Lineage2 แล้วก็ Ghost Recon, NFS

เครื่องที่ 2 ทำงานแนว ๆ Office ฟังเพลง เล่นเน็ต + เกมส์เบา ๆ ไม่โหดมาก

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม