overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: Wiress ADSL เร้าเตอร์รุ่นใหนดีอะครับ แนะนำทีครับเด๋วตื่นมาจะไปซื้อ

OverclockZone Member RunN18's Avatar

Default Wiress ADSL เร้าเตอร์รุ่นใหนดีอะครับ แนะนำทีครับเด๋วตื่นมาจะไปซื้อ

ตื่น3โมง - -

อยากได้แบบเปนรุ่นมาเรยอะครับรึว่า มันก้อพอพอกันอะครับ

จะต่อตรง1เครื่อง แล้วกระจายไวเรส 2notebook

OverclockZone Member RunN18's Avatar

D link กับ ไซเซลอันใหนดีกว่างะ

OverclockZone Member etaaui's Avatar

ผมใช้ Linksys WAG200G All-in-one ก็ถูกใจครับ สองพันกว่าบาทไม่รู้มีขายป่าว

OverclockZone Member tuchelec's Avatar

ผมใช้ D-Link DSL-2604T
    เป็น all-in-one คับ
    ราคา 2000 บาท
    เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร ผมเปิดวันละ 15 ชม อ่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมใช้ zyxel p660hw 54m คับ ก็ทนดี wl ไม่หลุดเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ผมใช้ zyxel p660hw 54m คับ ก็ทนดี wl ไม่หลุดเลย
    ใช้รุ่นเดียวกัน ครับ
    ใช้มา 1 เดือน ละ (ซื้อมือ2 มา)
    เปิด 24 ชม. bit ตลอด (PC)
    โน๊ตบุ๊กเล่นตอนกลางวัน 555+
    ร้อนดีครับ ^^ เอะยังไง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ใช้รุ่นเดียวกัน ครับ
    ใช้มา 1 เดือน ละ (ซื้อมือ2 มา)
    เปิด 24 ชม. bit ตลอด (PC)
    โน๊ตบุ๊กเล่นตอนกลางวัน 555+
    ร้อนดีครับ ^^ เอะยังไง
    เล่นเปิด 24 ชม. แล้วถ้าไม่ร้อนนี่ ก็ router เทพ แล้วคับ

V6
    Guest

Talking

ผมอ่านเจอบางคำแนะนำ ว่า
    ถ้าเน้นโหลดบิตด้วย
    ให้เลือก Router ที่มีตัวประมวลผลเร็วๆ มากที่สุดไว้ก่อน
    พร้อมกับหน่วยความจำภายใน Router ก็ต้องมีมากตามไปด้วยครับ

link นี้อาจจะไม่มีครบทุกรุ่น แต่ก็คงพอเป็นแนวทางได้ ทางหนึ่ง
    http://wiki.openwrt.org/TableOfHardw...w&redirect=toh

พอเลือกรุ่นที่ต้องการได้แล้ว ให้อีเมล์สอบถามไปทางผู้ให้บริการด้วยครับ
    ว่า router รุ่นที่คุณจะเลือกซื้อ
    มีความเข้ากันได้ดีกับอุปกรณ์ฝั่งผู้ให้บริการดีหรือไม่
    จำเป็นต้อง update ตัว Firmware หรือไม่

OverclockZone Member sbv500's Avatar

net gear คับแพงหน่อยแต่แจ่ม ซื้อมาไม่เคยปิดเรย เปิดตลอด 24 ชม 1ปี ละงับ มะเคยออกอาการใดๆ

OverclockZone Member ratth's Avatar
    อ.แกลง จ.ระยอง/คลอง5 ปทุมธานี

แนะนำ Zyxel ครับ อึดทน มีชื่อเสียงมานานด้านระบบเครือข่าย แต่พึ่งมาทำตลาดกลางกับล่าง สมัยก่อนทำแต่โมเด็ม LeaseLine 2พัน ปลายๆ

ขอบคุนครับ

ตอนแรกจะซื้อ ไซเซล แหละ

แต่ว่าไปเดินหาตะวันนาหาไม่เจอ
    เรยเอา D link มาแทนอะครับ

มันมีให้เลือก D link * Smc เรยเอาอันแรกมา

OverclockZone Member คิม's Avatar

Belkin ครับ ทนไม่งอแงไรเลย น้ำแอร์หยดใส่ขณะใช้งานยังไม่เป็นไรเลย ยังงงอยู่เลยนิ

เอามาโหลดบิตระวัง หากเอาถูกๆมาจะไม่ไหว แรมมันไม่ถึง

OverclockZone Member Macro's Avatar

Linksys กะ Zyxel ขอรับ ท่องไว้ๆ
    ทั้งสองนี่กินกันไม่ลง ถูกใจอันไหนหยิบได้เลย

I3K
    Guest

Linksys แจ่มก่านะสำหรับผม อยากได้ๆๆ ^^

OverclockZone Member Mc.Laren's Avatar

Linksys Netgear 3Com ครับ

OverclockZone Member peedurst's Avatar

ทำไมไม่มีใครใช้ level one เลยครับ สัญญาณดีน่ะครับ แรงถึงบ้านข้างๆยังแอบมาใช้

OverclockZone Member radchanon's Avatar
    BTS,พันธ์ทิพ,ซีคอน,บางนา,บางจาก

5555
    เคยแอบโขมยใช้ครับอาจเป็นบ้านคุณก็ได้ที่ผมขโมยใช้555

OverclockZone Member

Belkin

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Zyxel

สิชื่อเท่

Bookmarks

Bookmarks