overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ถามเรื่องเลือก NB+ประกันของ NB หน่อยครับ

jay
    Guest

Default ถามเรื่องเลือก NB+ประกันของ NB หน่อยครับ

HP pavilion dv 2108tx
    IBM R60 (with ATi X1300)
    Asus A8Je16DSM80Td (with ATi X1450)

Asus A8Je16DSM80Td นี่ราคาเท่าไหร่แน่ครับ ดูจาก notebookdd บอก 38900
    แต่ท ี่tohome จะ 48000 ส่วนที่อื่นๆก็ 45000 อัพ หรือว่า notebookdd พิมผิดครับนี่

แต่ผมตั้งใจจะเอามาทำงานเป็นหลัก(เขียนโปรแกรม เขียนเว็บ) เลยว่าจะเอา IBM
    อยากขอความเห็นหน่อยครับว่าผมเลือกถูกไหม
    เพื่อนผมมันบอก IBM หาที่ซ่อมยากมันแนะนำให้เล่น HP หรือ Asus เพราะมันบอกหาที่ซ่อมง่ายกว่า
    ผมเลยยังลังเลอยู่เลยว่าจะเอาอะไรดี รบกวนแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member pod's Avatar

เรื่องราคาไม่ทราบเช่นกัน เช็คจากหน้าร้านดีกว่า ชัวร์ด้วย

เรื่องประกัน IBM ไม่ทราบจริงๆ
    แต่ HP ได้ข่าวว่าซ่อมนาน ส่วน Asus ซ่อม 2-3 วันก็เสร็จแล้ว

tutee
    Guest

Smile

รุ่นที่คุณเลือกเป็นรุ่นที่ผมเลือกไว้เลย

ผมเคยใช้ IBM R40 อยู่ผมชอบมันนะมันดีมาก ๆ เครื่องไม่ร้อน ทนทานมากเพราะว่าผมใช้ แล้วไม่ค่อยปิดเครื่องเปิดทีเป็นเดือน ๆ โดยไม่ปิดเลย ใช้มา 3 ปีไม่เคยมีปัญหาเลย รับประกันดีนะบริการถึงที่เลย on site service เลย แต่ body เฉยไปหน่อยเพราะใช้ในวงธุรกิจมากกว่า แล้วชอบทำอะไรแปลกกว่าชาวบ้านเขา อย่าปุ่ม windows ไม่มีให้ มี mouse 2 ที่โดยไม่จำเป็น ถ้าอยากเข้า 0 ก็ไปที่ตึก IBM ได้เลย แต่ตอนนี้ผมขายไปแล้วกำลังหาใหม่อยู่ ปัญหาเครื่องใหม่คือ Asus รุ่นเปลี่ยนบ่อยมาก โทรถามแต่ละครั้งต้องเปลี่ยนอยู่เรื่อยเลย พอเทียบแล้ว ตอนนี้ IBM ก็เฉยแล้ว แต่ดีตรงที่มันมีระบบกัน HDD ให้ ตอนนี้ผมก็เลยเลือกที่ HP dv2108tx ราคาถูกดี (ได้ราคาตอน Pro แล้วไปอำเขาไว้) เขาก็ให้เลยได้ถูกครับ ก็เลยสั่งกับเพื่อนเลยเป็น 2 เครื่องเลย แต่ผมไม่ชอบ Care Center หรือ Customer Call Center ไม่รู้พูดจาไม่ดีเลย ถามก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง เสียความรู้สึกมาก ๆ ถ้าไม่ถูกก็ไม่ซื้อหรอก แต่ในใจอยากได้ IBM มากกว่าครับ

OverclockZone Member KANG's Avatar

คนในบอร์ดนี้เขาฮิตAsusกัน แต่ผมไม่ได้ฮิตตามเค้า
    ผมแนะ2รุ่นนี้ ผมก็จะซื้อสิ้นเดือนเหมือนกัน
    IBM นี่ประกัน 3ปี ประกันอุบัติเหตุ 1ปี ตกแตกพังเปลี่ยนใหม่ใน1ปี ถือว่าสุดยอดกว่าทุกยี่ห้อ ผมก็เล็งรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เป็นcore2ซะด้วย แต่เสียดายจอไม่วายสกรีน บอดี้ดูถึกๆ แต่เรื่องทนนี่แน่นอน หนักประมาณ2.6k
    อีกยี่ห้อที่ผมดู ก็ไวโอ้ ผมเห็นในโบชัว ราคา49900 น่าสนมากเป็นcore2เหมือนกัน การ์ดจอ7300 จอ13.3นิ้ว หนัก2.3k แบบนี้ออกแนวไฮโซ

Bookmarks

Bookmarks