Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน !! คอมเปิดไม่ติด ผู้รู้ฟันธง หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน !! คอมเปิดไม่ติด ผู้รู้ฟันธง หน่อย

คือว่า ผมใช้ Mb P4P800SE การ์ดจอ ATI REDEON 9550 Ram 1G Hdd 250G

คือผม เปลือยเมนบอร์ดอยู่หลายเดือน แล้ว เพราะว่าบอร์ดตัวนี้ มันชอบรวนๆๆ แล้วเมื่อวาน ผม เอาเมนบอร์ด ไปทำความสะอาด แล้วเอามา เปิดใหม่ สรุปว่า ผม เป็นอาการ แบบเดิม คือ

มันเปิดติด แต่ไม่ขึ้นจอ จอแค่ กระพริบ ลอง ถอดแรม ถอดการ์ดจอ เอามาเช็ดหลาย รอบ ก็ ไม่ติด คือ อาการ แบบนี้เป็น บ่อย มาก พอ จู่ๆ สักพัก ทำ เรื่อยๆ ก็ ติด แต่ เมื่อคืน ผม ทำแบบ นี้ทั้งคืน ยังไม่ติด จน ปัจจุบัน ไม่สามารถ มีทางแก้ แบบไหน บ้าง ผมคิดว่า บอร์ดผม อาจจะรวน

เง้อ ไม่มีคน ตอบ เลย ดัน ๆ

Comment

ผมก็เคยเป็นนะครับ ผมว่า มันเกิดจาก แผงที่เสียบของ การ์ดจอ หรือไม่ ก็ แรม เริ่มหลวมละครับ เพราะ ใช้งานมาก็นาน แล้ว ยัง ถอดใส่ๆ บ่อย ก็เกิด อาการแบบนี้ได้คับ แบบว่า เคยเป็นๆ

Comment

ไฟเข้าเครื่องหรือเปล่า

Comment

เช็ค powersupply ดูก่อนคับว่าไฟเข้ารึปะหากไม่เข้าก็ powersupply กลับบ้านเก่าแล้วคับ

Comment

ไม่ทราบว่าที่บอกทำความสะอาดนี่..ทำแบบไหนครับ................(ผมกลัวว่าจะเป็นการทำให้มานสกปรก กว่าที่เคยเป็นอะดิ)

Comment

Working...
            X