Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่...อัพคอมไม่เป็น...จะปลุกผีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่...อัพคอมไม่เป็น...จะปลุกผีครับ

แนะนำการอัพเกรดคอมตัวนี้ให้ทีครับ ของเก่าเก็บซื้อปี 2542 ว่าจะเพิ่มแรมกับฮาร์ดดิส์แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อยังไง ราคาเท่าไรครับ เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมบ้างนิดหน่อยครับ
    สเปคเดิม มีดังนี้ครับ
    PENTIUM3 450 MHZ
    MAINBOARD GIGABYTE GA-6ZXC INTEL 440 ZX CHIP SET SUPPORT 100 MHZ
    CPU PENTIUM3 450 MHZ ORIGNAL INTEL
    MEMORY SDRAM 64 MB PC 100 MHZ CAN UP TO 256 MB
    HARD DISK 4.3 GB QUANTUM
    MONITOR DISPLAY 8 MB. TV OUT เพิ่มแบบไหนดีครับ ราคาเท่าไร.....................
    CASE ATX WITH POWER 250 W เพิ่มแบบไหนดีครับ ราคาเท่าไร.........................
    แรมเพิ่มได้ถึง 1 G ไหม อยากได้ซัก 512 หรือ 1 G ....................
    บัส100 หรือ บัส 133 บางคนว่าได้ทั้ง 2 อย่าง
    แรมเพิ่มแบบไหนดีครับ ราคาเท่าไร.................................................
    ผม ยัง งง งง อยู่ ในสเปคระบุว่า CAN UP TO 256 MB อ่ะ......................
    HARD DISK เพิ่มแบบไหนดีครับ ราคาเท่าไร.................................
    ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบ

มีงบเท่าไหร่

Comment

ประมาณ สามถึงห้า พันครับ หรือว่าเท่าไรดีครับ.... อยากได้ราคากลางๆอ่ะครับ ตั้งงบให้หน่

Originally posted by suriya.klinbua View Post
      มีงบเท่าไหร่
      ประมาณ สามถึงห้า พันครับ หรือว่าเท่าไรดีครับ.... อยากได้ราคากลางๆอ่ะครับ ตั้งงบให้หน่อย เพราะจริงๆ แล้วไม่ค่อยทราบราคาครับพ้มมม

Comment

X2 4000+ 2100
        ASROCK ALIVENF6-VSTA 1700
        RAM ROX 667 512x2 700
        PSU DELUX 450W 500

หมดนี้ แรงกว่าของเดิม ที่คิดจะอับครับ

Comment

ผมว่าขายยกชุดแล้วซื้อใหม่เลยคับ

คุ้ม+แรงกว่า

เสป็คดึกดำบรรพ์ไปนิด 55 ย้อเย่นน้า

Comment

อัพคอม

Originally posted by wikorn View Post
            X2 4000+ 2100
            ASROCK ALIVENF6-VSTA 1700
            RAM ROX 667 512x2 700
            PSU DELUX 450W 500

หมดนี้ แรงกว่าของเดิม ที่คิดจะอับครับ
            ขอบคุณมากๆ ครับ ที่ให้ข้อมูล
            ของขลังทรงพลังในอดีตกาล.......

Comment

จะปลุกผีครับ
              ไม่น่าจะปลุกขึ้นครับ โดนไป 1-0 ????

ล้อเล่นครับ สเปคนี้ขายไม่คุ้มครับเอาไปบริจาคดีก่าได้บุญ ซื้อใหม่เหอะครับ พี่น้อง

Comment

โทรเรียกวัดสวนแก้วเลยคับ
                เคยโทรเค้ามารับถึงบ้านเรย

Comment

โอโหหห 1-0 มันจี๊ดคับ
                  มันจี๊ดดดดด

เด๋วมาคับ
                  ไปร้องไห้ก่อนนน
                  - -*

อ่าใช่คร๊าฟ ไปถอยอันใหม่ดีก่าคับ
                  หรือว่าอยากแนวก้อ
                  หึๆ ปลุกผีคับ ให้มาแตะใหม่ อย่าให้แพ้ - -*(น่าจะดีก่า)

หึๆ
                  ผมก้อปลุกมาคร๊าฟ
                  เป็น CELERON 900 คร๊าฟ RAM SD256 การ์ดจอ ATI8Mb

ทำเควสใหม่เองเลย เหมือนมันจะแรง(หุๆ เพื่อนๆนึกว่าคอมใหม่ เด๋วว่างๆเอามาให้ดูกันคร๊าฟ)

Comment

http://www.acesscomputer.com/product...105_th_1354641
                    อันนี้การ์ดจอนะคับ เพื่ออยากได้หรือไม่ก็ไปเดินดูตามพันทิพย์เลยคับ
                    ชอบคนขายคนไหนก้อจัดไป

Comment

Working...
                    X