ผมเด็กใหม่ ช่วยตอบหน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ผมเด็กใหม่ ช่วยตอบหน่อยครับ

OverclockZone Member boomzaza's Avatar

Default ผมเด็กใหม่ ช่วยตอบหน่อยครับ

คือว่า ผมมีเงิน 2พัน และต้องการจะซื้อ cpu กะ เมนบอร์ด ไม่รู้ว่าจะซื้ออันไหนก่อนดีครับ cpu p4 631 ครับ แต่เมนบอร์ดอาจจะเป็นของมือสอง พอดีผมยังเรียนอยู่ แค่ม.4 เลยไม่มีเงินซื้อที่เดียว เลยอยากให้พี่ช่วยบอกหน่อยครับ และ ก็ไม่รู้ว่าอุปกรณ์ คอมมันจะเทินได้เปล่า ตอนนี้ใช้ 478 cpu p4 2.60 เมนบอร์ด ของ asrock พึ่งซื้อมาได้ 1เดือนกับประมาณ 16วันครับ เมนบอร์ดนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

ถอยใหมาไปเลย
    แล้วขายอันนั้งทิ้งไป ก็มี CPU RAM M/B VGA ได้ 4-5พัน
    แล้วไปถอยใหม่
    ไม่ก็ เซฟเงินอีก เสนอ มือ2

OverclockZone Member boomzaza's Avatar

ผมก็ว่าจะซื้อใหม่ ถ้าขายได้นะครับ ของที่จะขายก็มี ไม่มากอะครับ แต่เห็นพี่ karaboonบอกมาขายให้หมด แล้วซื้อใหม่ก็ กะว่า ขายแบบที่พี่บอกอะครับ แต่ไม่รู้ว่าได้สักเท่าไร เมนบอร์ด 478 p4vm800 แรม kingston ddr400 cpu 2.60 vga ECS 512 7300GT ddr2 128bit agp ลองตีราคาให้บ้างนะครับ แต่การ์ดจอผมขอสัก2300 จะได้เปล่า ซื้อมาได้7วันครับถ้ามีใครรับซื้อนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member sumo_x1's Avatar
    คลอง6 รังสิต เซียร์

ผมว่า cpu เพิ่มเงินอีกนิด เอา e2160 ดีกว่าครับ ที่ 2300 บาท หรือ e2140 ที่ 21xx บาท แรงกว่ากันเยอะครับ
    เย็น+คล๊อกไกลด้วยครับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ลองตั้งกระทู้ขายในห้อง IT ดูครับ ขายได้แน่ ของที่มีถึงเป็นของเก่า แต่ก็ยังไม่แก่ คิดว่าน่าจะมีคนซื้อแน่นอน ส่วนเรื่องราคาก็ต้องว่ากันไป การ์ดจอ 7300 GT ผมไม่แน่ใจราคาของ agp แต่คิดว่าน่าจะได้ราคากว่า PCI-E นิดหน่อย

ได้เงินแล้วก็รวบรวมซื้อของใหม่ แนะนำบอร์ดแอสร๊อกที่ใช้ PCI-E กับ DDR2 และก็มีออนบอร์ด จับคู่กับ E2140 แรมราคาไม่แพงอีกซักตัว จะใช้งานได้ดีกว่าเดิมแบบสังเกตุเห็นและก็เล่นได้อีกยาวเลยครับผม การ์ดจอถ้างบยังไม่ถึงก็รอก่อน มีตังค์แล้วค่อยซื้อใส่ทีหลังก็ได้ แรมก็อัพทีหลังเพิ่มด้วยก็ได้
    Last edited by gidd009; 8 Mar 2008 at 15:43:24.

OverclockZone Member ponknook's Avatar

ผมว่า ใช้อันเดิมที่เคยใช้ไปก่อน แล้วเก็บเงิน สะสมไปก่อน ดีกว่า ครับ แล้วจะได้ซื้อทีเดียวแบบ บูมๆ

กระทู้ของ sumo x1 นะ ครับ เมนบอร์ดของผมมันยังเป็น478อยู่ครับ คือที่ผมขาย เพราะว่าผมจะมาเล่น775หรือไม่งั้นก็amdครับ ส่วนของ ponknook นะครับ ผมมีอยู่แล้ว 478อยู่แล้ว2ชุด พอดีชุดที่ผมจะขาย ที่ได้โพล์ไว้ จะอัพเป็น775ครับ เลยจะขายไปอะครับเพื่อเก็บเงินสะสมซื้อที่เดียวแบบที่พี่บอกอะแหละครับ แต่ที่ผมคิดไว้นะครับ ผมกะขายแค่เมนบอร์ดกับcpuครับ พอดีจะซื้อเมนบอร์ดasrock ที่มันลองรับ ทั้งpciและagpอะครับ ส่วนcpu p4 631 อะครับไม่งั้นก็e1200อะครับ ขอบคุณมากนะครับที่ให้คำแนะนำ

Bookmarks

Bookmarks