Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีงับเรื่องhard disk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีงับเรื่องhard disk

ASROCK AliveNF6P-VSTA ต่อกับhard disk รุ่นเก่าใด้ไม๊อะคับ แล้วตามร้านทั่วไปมีหัวแปลงที่ทำให้hard disk รุ่มเก่าเป็นช่องsataIIป่าวคับ(ตัวกี่บาทคับ) ขอบคุณคับ(hard disk รุ่นเก่าที่เป็นสายแพร่อะคับ)

ASROCK AliveNF6P-VSTA ยังมีหัวเสียบแบบ ATA อยู่ 1 ช่องครับผม ใช้ได้อยู่ครับ

Comment

แล้วสายCD-romละคับจะไปต่อที่ในอะงับ

Comment

มันต้องพ่วงกันแล้วน่ะครับอย่างงั้น

Comment

อ่อต้องพ่วงกันหรองับ...(ไม่พังแน่นะคับ)

Comment

ไม่พังครับผม แต่มันจะช้าลงหน่อยนึงครับ เพราะมันโดน CD-rom ฉุดครับ เพราะมันวิ่งแค่ ata66 ครับผม แต่ hd มัน ata100-133 ครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ(ไม่ต้องซื้อHDใหม่เเล้ว)

Comment

แต่อย่าลืม set jumper ให้ HD เป็น master น่ะครับ แล้ว cd-rom เป็น slave ครับ ไม่งั้นชนกันแล้วจะงง อิอิ

Comment

คับผม

Comment

Working...
                  X