overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ตอนนี้ซื้อ M2N-E หรือ ALiveNF7G-HD720p ดีครับ

OverclockZone Member mamepoko's Avatar

Question ตอนนี้ซื้อ M2N-E หรือ ALiveNF7G-HD720p ดีครับ

ไม่กี่วันก่อนผมไปซื้อคอมที่พันทิพมาวางร้านเกมส์เปิดใหม่
    แล้วก็ซื้อบอร์ด M2N-E มาใช้ 3350 บาท
    แบบว่าดีใจมาก อยากใช้ตัวนี้มานาน พอกลับมาอ่านในบอร์ดเห็นเขาว่าเก่าแล้ว ตัวใหม่น่าเล่นกว่า..

ทีนี้ผมจะซื้อเพิ่มอีกตัวครับ
    เห็นว่าALiveNF7Gมาใหม่ Chipset ก็ใหม่กว่า (รึเปล่า)
    ราคา M2N-E ก็สูงกว่าพันนิดๆเลย
    จะซื้อตัวไหนคุ้มกว่าอ่ะครับ ไม่ OC ครับ (อาจ OC CPU เล่นๆนิดๆ)

Yossi
    Guest

ถ้าไม่เอา VGA Onboard m2n-e ดีกว่าอย่างเทียบไม่ติดครับ
    แต่ถ้าเล่นตัวใหม่ น่าจะหมายถึง พวก ชิปเซท 790
    อย่างพวก MSI K9A2CF หรือรอ 780G ครับ
    Asrock ถ้าไม่ได้ประหยัดงบอย่าเล่นเลยครับ

OverclockZone Member kirk's Avatar

ลองมองพวก CHIPSET AMD ATI 780G สิครับ

แรงใช้ได้เลยการ์ดจอออนบอร์ด

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

NF7G ก็เหลือแล้วครับ งานไม่ได้หนักหนาอะไร ไม่มีอะไรที่ M2N-E ทำได้แล้ว NF7G ทำไม่ได้ครับ

แต่ถ้า ไม่มีการ์ดจอ M2N-E ใบ้แน่ครับ อิอิ

เอาส่วนต่าง อีก 1000 กว่าบาท ไปซื้อ อย่างอื่นดีกว่าครับ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ASRock คุ้มกว่า ใช้ธรรมดาถ้าไม่ OC ไม่ต่างกันเลยฮัฟ

OverclockZone Member karanikov's Avatar

ใช้ NF7 อยู่ครับ ก็ไม่มีปัญหาใดๆกวนใจ แล้วก็แรงดีด้วยครับ

OverclockZone Member satan_degit's Avatar

จัดไป Asrock AliveNF7G

OverclockZone Member moohoo's Avatar

Asrock เลยครับ ประหยัด คุ้มค่า ใช้มาจะปีแล้วยังไม่มีปัญหาไรเลย

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

เชียร์ AsrocK ด้วยคนนะ
    คุ้มค่ามากๆคับ

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

NF7 ก็พอครับ ใช้งานไม่ต่างกัน ประหยัดกว่า สำหรับร้านเกมส์

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

Asrock มีคนบอกว่า "ใช้ทำไม ยี่ห้อแบ้ว แป๊บเดียวเด๋วก็ต้องเอาไปเคลม เสียเวลา!!"

แต่ผมใช้ NF6G มาตั้งแต่เดือน 9 ปีที่แล้ว โหลดบิททั้งวันทั้งคืน ไม่เคยปิดเครื่อง(จิงๆ ข้อนี้ ปิดเต็มที่ก็ 3 ช.ม. ส่วนใหญ่จะ Restart)

จนปัจจุบัน ผมก็ยังใช้มันนั่งพิมพ์ตอบกระทู้นี้อยู่ครับ -*-

ก็รอดูว่ามันจะพังเมื่อไหร่ อิอิ (แต่อย่าเพิ่งพังเลยนะจ๊ะ)

littlekai's Avatar
    อยุธยา หลังโลตัส

Asrock AliveNF7G อีกสียงครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by littlekai View Post
    Asrock AliveNF7G อีกสียงครับ

OverclockZone Member heroin's Avatar

Asrock AliveNF7G
    ดีตรงที่เวลาผมไม่มีตัง จะได้เอาการ์ดจอไปขาย เเล้วก็ยังเล่นเน็ตเล่นเกมได้ อิอิ เสป็คก็ไม่ขี้เหร่ใคร ถึงถูกเเต่คุณภาพดีครับ

OverclockZone Member Apichart's Avatar

Asrock AliveNF7G

OverclockZone Member
    พัฒนาการ43 เสรี ซีคอน แยกบางนา

Asrock ครับ ประหยัดกว่า ใช้ได้เหมือนกัน ใช้ มา 2 รุ่นแล้ว

OverclockZone Member kimpank's Avatar

ใช้ asrock alive6g ใช้มาปีเศษ เครื่องก็oc ด้วยคับ เครื่องขื่องผมต้องเปิดตั้งแต่ 8.00-24.00 ทุกวันเพราะต้องต่อเนตไว้
    ม่ายเห็นมีปัญหาไรเลย
    cpu x2 3800+ 2.0@2.5 ram kington 2 g vga gf 8600 galaxy (Scythe ANDY SaMuRai Heatpipe cpu cooler ) power ก็ delux 500 ก็ประหยัดดีกับความแรงพอถูไถ เล่นเกมส์ cod4 สบายๆลื่นๆ ก็พอใจในระดับหนึ่งคับ แบบงบคนจนคับแต่ก็สบายใจสบายกะเป๋า อิอิอิ

OverclockZone Member mamepoko's Avatar

ขอบคุณมากคร้าบ

Bookmarks

Bookmarks