Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยวิเคราะห์ปัญหาให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยวิเคราะห์ปัญหาให้ด้วยครับ

AMD Athlon X2 5000+
    ASUS M2N-E SLI
    Kingston : DDRII 2 GB Buss 800
    HD Seagate SATA 160 GB 7200 rmp
    ASUS EN8600 GT Silent 256MB DDR3
    ASUS DVD RW
    ENER MAX 350 watt

สเปคนี้สามารถเล่น Crysis ได้หรือเปล่าครับ เพราะว่าลง Crysis ไปเข้าฉาก Movie ได้ แต่พอจะเข้าเล่นเกมส์อยู่ดีๆเครื่องก็ดับไปเองแล้วก็ Restart ขึ้นมาโดยไม่ทราบสาเหตุ พอเช็คอุณหภูมิของ CPU ก็ปาเข้าไป 70c กว่าๆ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ (ปกติเล่น BIO4 แล้วก็ Fracry ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย) ความร้อนของ CPU ปกติจะอยู่ที่ 40-44c แต่พอเล่น Crysis พุ่งไปมากเลย แบบนี้ CPU มีปัญหาหรือผิดปกติหรือเปล่าครับ เพราะว่าเพิ่งจะซื้อมาเมื่อธันวาคมเองครับ จะได้เอาไปเคลมได้ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบมากๆครับ

ลอง UP BIOS

หรือหา Pacth ของเกมส์ที่มีปัญหามาลงครับ

Comment

หา Patch มาลงดูคับ

Comment

สเปคนะเล่นได้ แต่โปรแกรมบางตัวทำให้ CPU ทำงาน FULL ตลอดครับ

แต่ถ้า 70 แล้วดับ อาจเกินจากตั้ง ในใบออสให้ ปิดเครื่อง ที่อุณห๓ูมิเท่านั้นก็ได้ครับ แต่ถ้า ไม่ได้ตัง้ที่ใบออสไว้ 70แล้วดับ ถือว่า ผิดปกติครับ CPU AMD 80 ยังต้องทำงานได้ครับ

Comment

Working...
        X