Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า Z-5500 กับ Bose C5 ท่านจะเลือกอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้C5แล้วครับ

5500 ไม่ไหวดูราคาไทยแล้วมาดูต่างประเทศ ขายกันทีกันสร้างบ้านเลยพี่ไทย

Comment

Originally posted by punro937 View Post
      ได้C5แล้วครับ

5500 ไม่ไหวดูราคาไทยแล้วมาดูต่างประเทศ ขายกันทีกันสร้างบ้านเลยพี่ไทย
      ดีใจด้วยครับ ขอให้สมหวังกับเสียงที่อยากได้ยิน ^^

Comment

ฟงัแล้วครับประใจมากๆ C5 ทิ้งอีแก่คีเอทรีฟทันที

เสียงดีมากๆครับขอบคุณครับไม่ผิดหวังเลย ผมฝากหิ้วได้ราคามา 15000นะครับ

Comment

ผมก็เพิ่งถอย c5 มา เสยงเยอี่ยมยอดมากครับ ยอมรับจริงๆ

Comment

แสดงว่าเพิ่งได้มาไม่ถึงเดือนใช่ไหมครับ งั้นเสียงก็จะพัฒนาขึ้นได้อีกจากที่ได้ยิน ครับ

Comment

มันใช้เวลาเบรินกี่ชม อ่ะครับ

Comment

ก็ลองดูในคู่มือมีบอกไหม แต่ทั่วๆ 60 ชม. จะไปในอยู่ในระดับเกณฑ์ที่ดี เปิดเป็นประจำ 1 เดือน เสียงก็จะไม่มีการเปลี่ยนแปลงแล้ว

Comment

ถึงแม้ผมยังไม่มีโอกาสได้ลองฟัง Z-5500 โดยรวมผมมองว่า bose
                  เจ้านี้เค้าเชี่ยวชาญด้านลำโพงมากกว่านะครับ ลองดูแล้วกันนะครับ

Comment

Originally posted by tar View Post
                    ถึงแม้ผมยังไม่มีโอกาสได้ลองฟัง Z-5500 โดยรวมผมมองว่า bose
                    เจ้านี้เค้าเชี่ยวชาญด้านลำโพงมากกว่านะครับ ลองดูแล้วกันนะครับ
                    ระบบ PA เค้าก็ไม่ธรรมดาครับ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                      ถ้าต่อผ่าน soundcard ก็เอาสาย mini-mini ต่ออ่ะคับ สายเดียว ได้ 2.1 เอาไว้ฟังเพลง ดีกว่า
                      เวลาดูหยังเล่นเกม ใช้เป็น USB เอาครับ work กว่าครับผม

ง่ายก็กดปรับเลือก soundcard ว่าจะเอาจาก Bose หรือ Xfi
                      ตอนแรกผมก็ไม่ได้กระตือรือร้นลองไรมาก แต่พอท่าน Roat แนะนำมาว่าใหลองC5 กับ 2ZS พอลองแล้ว ตอนนี้เลิกฟังเพลงผ่าน USB เลยครับ หุหุ

ได้บทสรุปสำหรับตัวเองเเละครับ หลังจากลองผิดลองถูกมานาน
                      ตอนนี้ผมเอาเพลงทุกอัลบั้มที่มีมาจัดการให้ท่าน X-fi เเก Super rip ให้
                      เลยได้เพลงที่เป็น 24bit 5.1channel มา
                      เเล้วก็ใช้ bose usb ต่อออกมาฟังเพลงเหมือนเดิมครับ
                      ที่ทำเเบบนี้เพราะไม่อยากให้มีสาย mini-mini aux มาเสียบคาไว้ตรง control pod ของ bose
                      (เเบบว่ามันรกตา เเหะๆ)
                      เสียงที่ได้ออกมาก็ชัดกว่าเดิมนิดนึง เพราะปรับ crystalizer ไว้ที่ low
                      เเต่รู้สึกว่ามิติเสียงดีกว่าเดิม นิดนึงคับ นึดนึงจิงๆ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                        ระบบ PA เค้าก็ไม่ธรรมดาครับ อิอิอิอิ
                        จริงๆ ครับ Event งานไหนงานนั้นเลย ยิ่ง Event Indoor Bose ทั้งนั้น

Comment

แต่ยังไงผมเล๊งz5500ไว้น่าจะได้ไหมเนี่ย รอมันลดกว่านี้สอยแน่นอน

Comment

C5 อีกคน เพราะผมชอบฟังเพลงมากกว่าดูหนัง

5.1 เอาไว้ดูหนังดี ฟังเพลงไม่เพราะครับ (สำหรับผมนะ)

Comment

เชียร์ Z-5500 ขาดใจเลย ฟังเพลงก็ไม่เห็นจะต่างไรกับ C5 มากมาย แถม surround อีก เล่นเกมส์ ดูหนัง คล้ายโรงภาพยนตร์เลยถึงจะไม่ดังสู้ แบบว่า กระสุนมาจากด้านหลังงี้รู้เลยตอนเล่นเกมส์ยิงกัน
                              ผมจะบอกว่า Z-5500 ครอบคลุมกว่ามากมาย หรือจะเถียงว่ามันฟังเพลงไม่ได้ !!! ฟังเพลงไม่ต่างกันมากหลอกเชื่อดิๆๆ
                              แต่ดูหนังเล่นเกมส์ 3D ต่างกันเยอะ !!!! เสียงแบบ 5.1 แท้ยังไงก็แหล่มกว่าชัวร์ ฟันธง
                              แล้วแต่ท่านละกัน
                              เพราะผมใช้ 7.1 ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ มันก็ดีอะ

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                                เชียร์ Z-5500 ขาดใจเลย ฟังเพลงก็ไม่เห็นจะต่างไรกับ C5 มากมาย แถม surround อีก เล่นเกมส์ ดูหนัง คล้ายโรงภาพยนตร์เลยถึงจะไม่ดังสู้ แบบว่า กระสุนมาจากด้านหลังงี้รู้เลยตอนเล่นเกมส์ยิงกัน
                                ผมจะบอกว่า Z-5500 ครอบคลุมกว่ามากมาย หรือจะเถียงว่ามันฟังเพลงไม่ได้ !!! ฟังเพลงไม่ต่างกันมากหลอกเชื่อดิๆๆ
                                แต่ดูหนังเล่นเกมส์ 3D ต่างกันเยอะ !!!! เสียงแบบ 5.1 แท้ยังไงก็แหล่มกว่าชัวร์ ฟันธง
                                แล้วแต่ท่านละกัน
                                เพราะผมใช้ 7.1 ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ มันก็ดีอะ
                                engineer bose มาอ่าน คง ร้องไห้

Comment

Working...
                                X