Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu มันมีเสียง....ปัญญหาใหญ่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu มันมีเสียง....ปัญญหาใหญ่ครับ

มันมีเสียง จี่ๆๆๆๆๆๆ... บางครั้งอะครับ บางทีก็มีบางทีก็ไม่มี
    พอมีเสียงก็เลยลองปิดเครื่องดู มันก็ไม่หายต้องดึงปลั๊กออกอะครับเสียงถึงจะดับ
    แล้วหมู่นี้เครื่องผมเล่นๆอยู่มันค้างไปเลยก็มีครับ ไม่รูว่าจะอันตรายถึงขั้นต้องเปลี่ยนไหมอะครับ
    สเป็คเครื่องผมนะครับ
    Q6600
    M/B P5K-C
    RAM 1G*2 BUS800
    HARDDISK1ลูก
    DVD-RW1ตัว
    GIGABYTE G-POWER1ตัว
    EN8800GT1ตัว

psuของraidmax mooular rx-630a630wattsซื้อมาพร้อมเคสให้ร้านถอดpsuออกคิด2500พร้อมเคส
    มันเป็นที่วัตเทียมรึป่าวครับ แนะนำที
    กัวไฟมันจะช็อตแล้วไปทั้งระบบอะครับT T~ช่วยทีกัวมั้กๆ

ส่วนใหญ่ ก็จะมีกันนะครับ

ของผมก็มี

เท่าที่เคยเจอส่วนใหญ่ PSU วัดต์ไม่เต็ม จะไม่ค่อยมีเสียงนี้

Comment

แสดงว่าของผมนี่วัตเต็มหรอคับ

Comment

แสดงว่าของผมนี่วัตเต็มหรอคับ

Comment

เป็นที่ PSU แน่ๆเลย...ผมว่าลองเปลี่ยนเป็น ENERMAX 500 watt - 650 watt ดูก่อนได้ครับ..

Comment

แล้วถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นอันตรายไหมคับ เฃ่นเครื่องค้างบ่อยๆแล้วทำให้ฮาดดิสเสียไรเงี่ยอะครับ

Comment

ว่าจะตั้งถามอยู่เหมือนกัน ของผมก็เป็น เสียงจี๊ดๆ ดังๆหายๆ Enermax Liberty 620W

ขอใครเป็นบ้าง สงสัยเหมือนกันครับ

Comment

ENERMAX 460WatT Dual Fan ก็เป็นคับ
                เคยได้ยินมาว่า ใครมือไม่ดีจับ ซัพพาลผิดตัวมา เสียงดังจิ๊ดๆๆๆๆๆ แน่
                ผมก็เป็น สงใสต้องไปเคลม

Comment

Enermax 460W ผมก็เป็น
                  ส่วนตัวคิดว่าปกติ

Comment

ผมว่า ตัว Switching transformer ข้างใน PSU กำลังจะกลับบ้านนะเคยเจอกับเครื่องของโรงเรียนทีแรก นึกว่า เสียงเกิดจากพัดลมมันเสื่อมสภาพ แต่ปล่อยไว้ประมาณครึ่งเดือนเมนบอร์ดเดี้ยง แบบไร้สาเหตุครับ (บอร์ดใหม่ด้วย) ยังดีอยู่ที่ผมหาของมือสองมาใส่ไดู้่ก็เลยประหยัดไป

Comment

ลืมบอกไปครับ เปลี่ยน PSU ตัวใหม่ด้วย

Comment

ของผมก็มีนะ นานๆครั้งอ่ะ แต่ปกติไม่มี
                        ตัวเก่าอิเนอร์แมก 460w ก็มีครับ แต่ใช้มาจนจะหมดประกันแล้ว ก็ยังปกติ

ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเป็นอะไรนะครับ เพราะลองจั๊มขั้วไฟเพื่อเปิด PSU แล้ววัดไฟด้วยมัลติมิเตอร์ตอนที่มันดัง ก็ปกติ ไม่มีเฟสไหนตก

Comment

ของผมliberty 500w เงียบดีนะคับ ไม่มีเสียงไรเลย - -

Comment

ตกลงเปลี่ยนเพื่อความปลอดภัยขิงบอร์ดใช่ไหมคร้าบ

Comment

คกลงพี่ๆให้เปลี่ยนนะครับ

Comment

Working...
                              X