Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ R56 ใครอยากได้Driver XP เข้ามาขอได้คับ มีปัญหาคุยได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ R56 ใครอยากได้Driver XP เข้ามาขอได้คับ มีปัญหาคุยได้

ใครมีปัญหา กับการใช้ รุ่นนี้รึกำลังเลือกจะซื้อเข้ามาถามได้นะครับ ผมเคยศึกษาอย่างละเอียด พอแนะนำได้ ครับ

r56 ต้องใช้ window อะไรถึงจะดีที่สุด

Comment

ได้ทุก วินโดร์ ครับ เห็นมีคนบอก ใช้ วิสต้าแล้ว ซัฟวูฟเฟอร์+ลำโพง โน๊ตบุค ตัวนี้จะเสียงดีขึ้น

Comment

ผมกำลังจะซื้อ R56-LM33
        ส่วนการใช้งาน ก็ office matlab เล่นnet แปลงไฟล์(ลง ipod) เล่นเกม online + pes2007
        อยากทราบว่า เครื่องแรงพอที่จะใช้งานแค่นี้ไหม
        ปล.ผมกะว่าจะอัพแรมเพิ่มเป็น 2 gb ด้วยอะ

Comment

benq R56-LM33 เอามาต่อเน็ต เล่นเกมพวกfm2008 คอมมาน3 เอจออฟเอมไพร์3 เกมวางแผนต่างๆได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

เรื่องการระบายความร้อนเป็นยังไงมั่งคับ
            ใช้งานในที่ไม่มีแอร์ เครื่องจะร้อนเร็วไหมคับ

Comment

ขอ driver sound card ของ R56-LM33 ด้วยครับ
              สำหรับ windows xp นะครับ

Comment

ผมมีปัญหาอ่ะครับ ตรงที่ว่า wireless จับสัญญาณได้ไม่ค่อยจะดีเลย

เครื่องพี่ชอยใช้ acer เขาจับสัญญาณได้ถึง 3 ตัว แต่ของผมอ่ะ จับสัญญาณยังไม่ได้เลยสักกะตัวเดียว

Comment

Originally posted by mrballoon View Post
                  ผมมีปัญหาอ่ะครับ ตรงที่ว่า wireless จับสัญญาณได้ไม่ค่อยจะดีเลย

เครื่องพี่ชอยใช้ acer เขาจับสัญญาณได้ถึง 3 ตัว แต่ของผมอ่ะ จับสัญญาณยังไม่ได้เลยสักกะตัวเดียว
                  เอเซอร์สัยญาญจับดีกว่าทุกยี่ห้อคับ จากที่ผมวัดจากหลายๆยี่ห้อมา เบนคิวอยู่กลางๆ hp กับคอมแพคสัญาญรับไวเลตแย่สุด

Comment

ถ้างั้นเครื่องผมคงจะเสียแล้วล่ะ เพราะว่า HP ของ พนักงาน True จับสัญญาณได้ดีกว่าอีกครับ

Comment

ผมขอ Driver เสียง ของ XP หน่อยสิครับ ถ้าจัดให้จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยครับ

Comment

Driver สำหรับ BenQ ทุกรุ่น
                        ftp://benq.myftp.org/
                        username : user

ส่วนอัันนี้คลับเบนคิวทุกรุ่น
                        http://www.****************/board/fo...?fid=27&page=1

Comment

ขอเรียนถามว่า R56 เหมาะกับการใช้เล่นหุ้นไหมคะ
                          เปิดโปรแกรมดูกราฟ 4 กราฟ และ เปิด net 5-10 หน้า

ไม่เล่น game ค่ะ
                          หรือจะเลือก S41 ดีกว่าคะ

Comment

Originally posted by wan_2008 View Post
                            ขอเรียนถามว่า R56 เหมาะกับการใช้เล่นหุ้นไหมคะ
                            เปิดโปรแกรมดูกราฟ 4 กราฟ และ เปิด net 5-10 หน้า

ไม่เล่น game ค่ะ
                            หรือจะเลือก S41 ดีกว่าคะ
                            ไม่เน้นกราฟิคและเกมเอาr56ไปก็โอเคคับ^^

Comment

Working...
                            X