Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB อะไรที่เหมาะสมกับ Q6600 มากที่สุดครับจะไปสอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB อะไรที่เหมาะสมกับ Q6600 มากที่สุดครับจะไปสอย

คือตอนนี้จะประกอบเครื่องแต่ว่า ไม่รู้จะเลือก MB อะไรดีที่จะจับคู่กับ Q6600 ส่วนตัวผมอยากจะใช้ของ ASUS เห็นมีคนบอกว่า มัน OC ง่าย เหมาะสำหรับนัก OC มือใหม่อย่างผม การใช้งานก็ ใช้งานทั่วๆไป เช่น Flash VB ฯลฯ มีทำงานหนักบ้าง เล่นเกมหนักๆ ช่วยชี้แหนะที่ครับ

เล่นเกมส์หนักๆผมว่าไปลง Core2Duo ดีกว่าครับ รุ่นพวก FSB 1333 หนะครับ เพราะ Q6600 FSB 1066 เองครับ ส่วนท่านอื่นว่าไงอ่าครับข้าผิดก็ขออภัยครับ

Comment

ลอง P5KR สิครับ

Comment

เห็นเวลาคนจัดสเป๊ก ก็จัด ASUS P5KR รุ่นนี้มันดียังไงหรอครับ เห็นคนจัดกันอื๊อเลย ช่วยชี้แหนะที่ครับ

Comment

P5K-E ครับ

Comment

จะเอาไปทำไรเอาให้แน่ๆครับ ถ้าจะ OC แบบสุดๆ ก็มีแบบนั้ีนโดยตรง
            จะเอาไปใช้งานที่บอก 3000 ก็ทำงานได้ครับ ไม่เปลีองตังด้วยครับ

Comment

คืออยาก oc ด้วย แต่คง oc ไม่โปรมากอ่ะครับ แค่ลองในระดับหนึ่ง + ทำงานที่กล่าวไว้ข้างต้นด้วยครับ ช่วยชี้แหน่ะด้วยอ่ะครับ

Comment

P5KR ทำได้หมดครับ

Comment

Working...
                X