Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำNotebookหน่อยค่ะ งบไม่เกิน35,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำNotebookหน่อยค่ะ งบไม่เกิน35,000

อยากได้Notebookดีๆสักเครื่อง งบไม่เกิน35,000 (รวม VAT)
    สเปกที่อยากได้
    -HD เยอะๆ
    -Ram 1-2 GB
    -การ์ดจอ มีก็ดีค่ะ
    -เครื่องไม่หนักมาก แข็งแรง ทนทาน (เพราะต้องหิ้วไปมา)

งานที่นำไปใช้ส่วนใหญ่เป็น พิมพ์งาน ดูหนัง เล่นเกม3Dบ้าง

เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำรุ่นหน่อยนะค่ะ

ปล.ช่วยอัพรูปพร้อมสเปกกับราคามาด้วยก็จะดีมากค่ะ ขอบคุณค่ะ
    Last edited by นานวัน; 9 Mar 2008, 15:07:41.

ถ้าเล่นเกมด้วยงบขนาดนี้ไม่มีอะไรเกินBenq S41ครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมด้วยงบขนาดนี้ไม่มีอะไรเกินBenq S41ครับ
      เกมนานๆเล่นค่ะ หรืออาจจะไม่เล่นเลย เพราะมีเครื่องPC
      ส่วนเกินBenq S41 ดีกว่า Benq S73VG หรือป่าวค่ะ เพราะมีน้องใช้ Benq S73VG อยู่ มีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ของxp ไดร์เวอร์ไม่รองรับการ์ดจอ (ปรับแสงหน้าจอไม่ได้)ค่ะ แล้วBenq S41 จะมีปัญหาเรื่องไดเวอร์ในระบบxp หรือป่าวค่ะ

Comment

s41-324 ราคา32900 ผ่อน0%10เดือน
        สเปก
        คอทู2กิก T7250
        แรม2กิก(โปร)
        กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
        จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
        รองรับระบบHDMI
        ฮาสดิส120กิก
        ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
        ไมค์บิวอิน
        ประกัน2ปี

รวมvat ก็พอดีคับอยู่ในงบ

#################

รุ่นนี้s41 เป็นยี่ห้อแรกๆเลยที่ไม่มีปัญหาทั้งxp และวสต้า ปัจจุบันมีไดเวอร์ครบและเสถียรแล้วคับ

Comment

ขอบคุณค่ะ สำหรับทุกความคิดเห็น

Comment

จะไปซื้อวันไหนครับ เดี๋ยวไปดูราคาให้ก่อน

แนะนำ Benq S73VG อิอิ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
              จะไปซื้อวันไหนครับ เดี๋ยวไปดูราคาให้ก่อน

แนะนำ Benq S73VG อิอิ
              ก่อนเปิดเทอมค่ะ (น่าเดือนมีนานี้)
              กะไปดูที่คอมมาร์ก กะพันทิพย์ เทียบราคาก่อน
              กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย ซื้อ S73VG มา แล้วอีก1เดือน S41 ออกมา
              Last edited by นานวัน; 9 Mar 2008, 21:18:39.

Comment

Originally posted by นานวัน View Post
                ก่อนเปิดเทอมค่ะ (น่าเดือนมีนานี้)
                กะไปดูที่คอมมาร์ก กะพันทิพย์ เทียบราคาก่อน
                กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย ซื้อ S73VG มา แล้วอีก1เดือน S41 ออกมา
                โอ๋ๆ คราวนี้เอาToshiba M600เลยนะ อิอิ ขายน้องกุ๊กกู๋ก็ซื้อได้แล้ว

Comment

DELL เลย

Comment

DELL หรอค่ะ ต้องสั่งซื้อใช้ป่าวค่ะ
                    อยากซื้อแบบเห็นของก่อนค่ะ ที่ไหนพอมีDELL ตั้งโชว์บ้างค่ะ แนะนำหน่อย

Comment

Originally posted by นานวัน View Post
                      DELL หรอค่ะ ต้องสั่งซื้อใช้ป่าวค่ะ
                      อยากซื้อแบบเห็นของก่อนค่ะ ที่ไหนพอมีDELL ตั้งโชว์บ้างค่ะ แนะนำหน่อย

มีที่ร้านjib อะคับแต่รู้สึกจะมีแค่รุ่นเดียว

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ12345678910
                        มีที่ร้านjib อะคับแต่รู้สึกจะมีแค่รุ่นเดียว
                        ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองไปดูค่ะ

แล้วช่วงนี้ที่ไหนมีโปรโมชั่นหรือลดราคาnotebookบ้างค่ะ อยากได้ราคาถูก คุ้มๆ

Comment

Working...
                        X