Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้เล่นเกมส์จาต้องเปลี่ยนอะไรมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้เล่นเกมส์จาต้องเปลี่ยนอะไรมั่ง

คือ ผมเล่นเกมสืพวก ออฟไลน์อยู่อ่ะคับ แต่รู้สึกว่า มันจะกระตุกเปนส่วนใหญ่
    ผมอยากรู้ถ้าเปลี่ยนจาต้องเปลี่ยนอะไรมั่งอะคับ ช่วยแนะนำหน่อย
    Spec CPU PD : 3.0 Ghz
    M/B Asus P5ND2-SE
    RAM 1 GB/667 *3
    VGA Asus EAH2600PRO 256MB DDR2
    PSU ของ MC 450 watt ธรรมดา
    อีกอย่างคับ
    ถ้าเกิดว่าจะไปใส่ Q6xxx บอร์ดจะไหวรึป่าวคับ

เปลี่ยนการ์ดจอครับ แนะนำ 9600gt หรือ hd3850

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอตัวเดียวคร้าบบบบบบบบบบบบบ

Comment

CPU น่าจะไหวแล้วนะครับส่วนการ์ดจอคงยังไม่ไหวแนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าขายอันเก่าทิ้งแล้วซื้ออันใหม่ครับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกถ้าไม่มีงบ แต่ถ้ามีก็เปลี่ยนการ์ดจอซักหน่อย

Comment

แล้วถ้าเกิดว่าเปลี่ยนเป็น Q6xxx จะเปลี่ยนได้รึป่าวอ่ะคับ แล้วการ์ดหน้าจอเป็นของ ATI รึว่า NVIDIA ดีอะคับ

ไงก้อ แนะนำกันหน่อยนะคับ ขอบคุนคับ

Comment

MB ไม่รับ Core 2 แต่ที่แน่ๆๆ Q ไม่น่าจะใช้ได้ อะครับ ไม่แน่ใจว่าจะต้องดู Rev ด้วยว่า อะไร
              http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...902&depr=2,930

ปล เล่นเก่มออนไลท์ 7300 7600 ก็ลื่นตัวแตกละครับ (ไม่ต้องเปลี่ยน พาเวอร์ด้วย) 8600 9600 นี้อาจจะต้องเปลี่ยน พาเวอร์อีก ส่วนแรม 3gb หรอ มันไม่ duo ละสิ

Comment

พอดีผมเห็นมันเขียน FSB 1066 ก้อเลยคิดว่าใส่ C2D ที่ FSB 1066 ได้อ่ะคับ ก้อเลยอยากถามว่าใส่ได้ไหม พอดีได้งบมา 10000เลยจาไปใส่ C2dน่ะคับ

Comment

เปลี่ยนทั้งเครื่องเลย เทพที่สุด อิอิ ขำๆ นะ

Comment

Q6600 ใ้ช้เล่นเกมส์ตอนนี้มันไม่ได้ต่างกับ พวก E6xxx ซักเท่าไรเลยนะครับ

เปลี่ยนการ์ดจอดูจะเป็นทางเลือกที่เหมาะสมครับ

Comment

กดดูเลยว่าใส่ซีพียูตัวไหนได้บ้าง
                      http://support.asus.com/cpusupport/c...Language=en-us

แต่ผมว่าเปลี่ยนการ์ดจอน่าจะดีกว่า ถ้าเอาไปเล่นเกมส์อ่ะนะ
                      (ไม่รู้เหมือนกันแทบไม่ได้เล่นเกมส์ อิอิ)

Comment

อย่างอื่นได้หมดเลยคับ
                        ไปจับๆ 3870มาซักตัวครับ หรืองบจำกัดก้อลงมาเป็น3850คับผม
                        แล้วก้อเอาแรมยัดมันเข้าไปอีก 1gbอ่าคับให้มันdual กันคับผม

Comment

ส่งสัย จาต้องเปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วแหละ เหอะๆ
                          ขอบคุณมากคับกับทุกคำแนะนำ

Comment

Working...
                          X