Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะดูหนังHI-DEFในคอมได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะดูหนังHI-DEFในคอมได้ไหมคับ

มันจะต้องมีอะไรมั่งพอดีไม่เคยดูหนังแบบนี้มีกาดจอHD2600XTอยาก
    ลองดูหนังแบบนี้มันต้องมีอุปกรณ์ไรมั่งคับ-*-

จะให้ดีต้องมี จอวายสกรีนใหญ่ๆซักตัว cpu2หัว
    ถ้าดูจากแผ่นบลูเร หรือhd-dvdก็ต้องมีไดรฟ์นบลูเร หรือhd-dvd
    แต่ถ้าโหลดบิทมาดูเป็นไฟล์ripมาก็ เปิดดูได้เลย

Comment

ว่าแต่ Ironman เข้าโรงเมื่อไหร่ครับ ฮีโร่ตัวโปรดเลย

Comment

Originally posted by GyM View Post
        จะให้ดีต้องมี จอวายสกรีนใหญ่ๆซักตัว cpu2หัว
        ถ้าดูจากแผ่นบลูเร หรือhd-dvdก็ต้องมีไดรฟ์นบลูเร หรือhd-dvd
        แต่ถ้าโหลดบิทมาดูเป็นไฟล์ripมาก็ เปิดดูได้เลย
        เอ่อผ่านเกือบหมดที่ท่านว่ามาแต่ว่าจอมันต้องรองรับปล่าวของผม19นิ้ว
        ผมจะโหลดจากบิตเอาใช้โปรแกรมไรเปิดครับถึงชัด

Comment

Originally posted by GyM View Post
          ว่าแต่ Ironman เข้าโรงเมื่อไหร่ครับ ฮีโร่ตัวโปรดเลย
          รู้สึกจะ2พ.ค.นะคับ

Comment

ผมโหลดมาเรื่องนึงแต่ไม่มี Sub ไทยดูไม่รู้เรื่องเลย แต่ชัดดีครับ

Comment

โหลดแบบ1080pมาจอมันต้อง22+ขึ้นหรอคับ-*-กำแท้โหลดไปแล้ว
              ตอนแรกเห้นว่ากาดจอมันรองรับ1080อยู่-*-

Comment

ถ้าจอความละเอียดไม่ถึงมันก็ downscale ลงมาอะครับ

ถึงไฟล์จะ 1920x1080 มันก็ลดลงมาเหลือ 1440x900 (19yอะนะ) อยู่ดี

Comment

IRON MAN ถ้าเป็นไทยนี่คล้ายมนุษย์เหล็กไหลป่ะครับ

Comment

.

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                      IRON MAN ถ้าเป็นไทยนี่คล้ายมนุษย์เหล็กไหลป่ะครับ
                      คล้าย BAT MAN มากกว่า มนุษย์เหล็กไหลนี่มีพลังพิเศษในตัว เสื้อผ้าใว้แค่ปิดบังหน้าตาเท่านั้น แต่
                      IRON MAN เป็นมนุษย์ธรรมดา ไม่มีพลังพิเศษ ร่ำรวย แต่เป็นนักวิทยาศาสตร์ ประดิษฐ์ชุดเกราะเหล็กมาใส่ หุ้มทั้งตัว บินได้ด้วยชุดเกราะ สร้างทีแรกเพื่อช่วยตัวเอง( ป่วยใกล้ตาย ) ทีหลังจึงค่อยพัฒนาชุดเกราะมาช่วยโลก

Comment

Originally posted by ginvi[ View Post
                        คล้าย BAT MAN มากกว่า มนุษย์เหล็กไหลนี่มีพลังพิเศษในตัว เสื้อผ้าใว้แค่ปิดบังหน้าตาเท่านั้น แต่
                        IRON MAN เป็นมนุษย์ธรรมดา ไม่มีพลังพิเศษ ร่ำรวย แต่เป็นนักวิทยาศาสตร์ ประดิษฐ์ชุดเกราะเหล็กมาใส่ หุ้มทั้งตัว บินได้ด้วยชุดเกราะ สร้างทีแรกเพื่อช่วยตัวเอง( ป่วยใกล้ตาย ) ทีหลังจึงค่อยพัฒนาชุดเกราะมาช่วยโลก

แต่ของver.ภาพยนตร์ตัวเอกโดนลักพาไปตัวไปสร้างอาวุธให้พวกผู้ก่อการร้ายครับ แล้วพระเอกสร้าง Iron Man rev.1 ออกมา จนหนีออกไปแล้ว แล้วก็สร้าง Rev.2 ที่เป็นสีซิลเวอร์อ่ะครับ จนสุดท้ายสร้างเป็น Rev.3

ส่วนวันที่เข้า เข้าวันที่ 30เม.ย. น่ะครับ

Comment

ถ้าให้ลื่นก็ต้อง Core2 ครับ

ผมก็ดูกับคอมครับ ไม่มีตังค์ซื้อเครื่อง

โปรแกรมผมใช้ KMplayer ครับ

หรือถ้ามี K-lite Codec ก็ใช้ WMP classic ดูก็ได้ครับ

.... เสียงสุดยอดเลย ส่วนภาพก็ขึ้นอยู่กับ จอ ด้วยอ่ะครับ ...

ผมใช้จอ CRT (ไม่มีตังค์ซื้อจอ LCD) 15 นิ้ว

ภาพก็สุดยอดเลยครับ ความคมชัดนี่เปี๊ยะ (ถ้าเทียบกับพวกแผ่นDVD ที่ดูกับเครื่องเล่นทั่วไป)

.... ตอนนี้มีเกือบยี่สิบเรื่องแล้วครับ เก็บแต่เรื่องที่ชอบ เพราะมันเปลือง HDD เหลือเกิน ...

Comment

จอเล็กก็ดูได้ครับ แต่ไม่มันเท่าจอใหญ่ครับ

Comment

Originally posted by kiratinut View Post
                              แต่ของver.ภาพยนตร์ตัวเอกโดนลักพาไปตัวไปสร้างอาวุธให้พวกผู้ก่อการร้ายครับ แล้วพระเอกสร้าง Iron Man rev.1 ออกมา จนหนีออกไปแล้ว แล้วก็สร้าง Rev.2 ที่เป็นสีซิลเวอร์อ่ะครับ จนสุดท้ายสร้างเป็น Rev.3

ส่วนวันที่เข้า เข้าวันที่ 30เม.ย. น่ะครับ
                              ถเ30เม.ย. นี่แจ่มเลยดิครับ..น่าดูงิงิรู้สึกว่าพระเอกของเราจะมีเศษระเบิดไปติดอยู่
                              กลางอกมิใช่รึ

Comment

Working...
                              X