overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 61

Thread: คือว่า เพื่อนผมมันจะซื้อเครื่องเกมส์ CONSOLE ระหว่าง PS3 กับ XBOX360 อันไหนดีกว่าครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default คือว่า เพื่อนผมมันจะซื้อเครื่องเกมส์ CONSOLE ระหว่าง PS3 กับ XBOX360 อันไหนดีกว่าครับ

คือมันเบื่อที่จะต้องอัพคอมหลายรอบมากเลยครับ เมื่อต้นเดือนก่อนมันก็เพิ่งได้ HD3850 มาตัวนึง พอมาเดือนนี้ ดันมี GF9600 GT มาอีก ซึ่งราคาก็ใกล้ๆกัน มันเลยเบื่อที่จะอัพคอม ผมเลยแนะนำให้ซื้อเครื่องคอนโซลมาเล่นดีกว่าเพราะเค้าผลิตมารองรับเกมในอนาคต 4 ถึง 5 ปี ผมเลยอยากถามเพื่อนๆที่นี้ว่า ระหว่างเครื่อง XBOX360 กับ PS3 ซึ่งราคาเท่ากันครับ (15500บาท) อันไหนเล่นเกมส์ดีกว่าครับเน้นเล่นได้ 3-4 ปีน่ะครับ เอาเครื่องที่คุ้มที่สุดน่ะครับ
    รูป รูป
    Last edited by ARM sk; 9 Mar 2008 at 21:01:54.

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

เอาเครื่องที่เล่นเกมส์ที่ซื้อมาแล้วคุ้มค่าที่สุดน่ะครับ

OverclockZone Member zantana313's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    เอาเครื่องที่เล่นเกมส์ที่ซื้อมาแล้วคุ้มค่าที่สุดน่ะครับ
    ต้องแล้วแต่ว่าคุณชอบเกมส์ประเภทไหนด้วยครับ! อย่างตัวผมเองที่ซื้อ ps3 ก็เพราะอยากเล่น Final Fantasy 13 ครับ!

OverclockZone Member l2el3irtl4's Avatar

XB 360 ก็เล่นเกมส์พวกfpsเป็นส่วนใหญ่ครับ แต่ผมอยากเล่นFF13เหมือนกัน อิอิ เวอร์ซัสนายช่างสุดยอดไรเช่นนี้หนอ แถมราคามันก็ลงมาเยอะแล้วครับps3

OverclockZone Member supertoonman's Avatar

เป็นผมเอาXBOX360ไม่ก็Wii

OverclockZone Member aong's Avatar

Xbox360 ครับ เกมสนุกดี
    PS3 ต้องรวยจริง ไม่งั้นไม่มีตังซื้อแผ่น

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ถ้าใจถึง ก้เล่น 360 ไปเหอะ...มีแผ่นก้อบให้เล่นมากมาย........ว่าแต่คุณเล่นมากๆ คุณก็ต้องเสียเงินซื้อแผ่นมากเช่นกัน

คงต้อง XBOX360 แล้วล่ะครับ เพราะพึ่งไปเห็นราคาแผ่นเกมส์ PS3 ตั้งเป็นพัน บางเกมส์ สามพันกว่า เอ่อ PS3 นี่ไม่มีแผ่นก๊อฟ หรอครับ

ถามอีกน่ะครับ แล้วเครื่องไหนที่ภาพสวยกว่ากันครับ
    แล้วจอยในรูปมีขายที่ไหนบ้างครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member

เลือกเกมส์ที่ชอบครับ
    ps3 จำเป็นต้องซื้อแผ่นแท้เล่น แต่ก็สามารถหาแผ่นมือสองได้ ต้องเล่นให้จบให้ไวจะได้ขายต่อในราคาไม่ตกมาก
    360 ซื้อไปเลยแผ่นก็อปจะซื้อสักเท่าไร แม้แต่แผ่นก็อปยังต้องเลือกเกมส์ซื้อเลย
    เกมส์ดีๆส่วนมากมัลติทั้งนั้น และ 360 ทำได้ดีกว่าเพราะ
    แต่!!!! ถ้าเลือก 360 ผมแนะนำให้โมเครื่องไม่ต้องห่วงความสวยงาม เพราะเราไม่ได้เอาไว้อวดใคร
    ผมแนะนำโมสองวิธีนี้ ผมแน่ใจว่าเครื่องจะอยู่กับคุณจนจบเจนนี้
    1 ยกไดร์ออกมาไว้ข้างนอก
    2 ติดพัดลม ผมแนะนำของคุณ pep ที่ DVD แรง

เกมส์คอมส์ผมเลิกเล่นแล้วไม่ไหวตามไม่ทัน แล้วแถมยังไม่ค่อยจะมีเกมส์ดีๆมาให้เล่น ต้องคอยลุ้นว่าจะพ็อทมาจาก 360 หรือเปล่า
    เกมส์ที่ลง 360 ทุกเกมส์ใช่ว่าจะลง PC นะ เกมส์ดีๆที่ไม่ลงมีเยอะ ใครที่เข้าใจผิดว่าลงทุกเกมส์ต้องลองถึงจะรู้

Quote Originally Posted by kapook View Post
    เลือกเกมส์ที่ชอบครับ
    ps3 จำเป็นต้องซื้อแผ่นแท้เล่น แต่ก็สามารถหาแผ่นมือสองได้ ต้องเล่นให้จบให้ไวจะได้ขายต่อในราคาไม่ตกมาก
    360 ซื้อไปเลยแผ่นก็อปจะซื้อสักเท่าไร แม้แต่แผ่นก็อปยังต้องเลือกเกมส์ซื้อเลย
    เกมส์ดีๆส่วนมากมัลติทั้งนั้น และ 360 ทำได้ดีกว่าเพราะ
    แต่!!!! ถ้าเลือก 360 ผมแนะนำให้โมเครื่องไม่ต้องห่วงความสวยงาม เพราะเราไม่ได้เอาไว้อวดใคร
    ผมแนะนำโมสองวิธีนี้ ผมแน่ใจว่าเครื่องจะอยู่กับคุณจนจบเจนนี้
    1 ยกไดร์ออกมาไว้ข้างนอก
    2 ติดพัดลม ผมแนะนำของคุณ pep ที่ DVD แรง

เกมส์คอมส์ผมเลิกเล่นแล้วไม่ไหวตามไม่ทัน แล้วแถมยังไม่ค่อยจะมีเกมส์ดีๆมาให้เล่น ต้องคอยลุ้นว่าจะพ็อทมาจาก 360 หรือเปล่า
    เกมส์ที่ลง 360 ทุกเกมส์ใช่ว่าจะลง PC นะ เกมส์ดีๆที่ไม่ลงมีเยอะ ใครที่เข้าใจผิดว่าลงทุกเกมส์ต้องลองถึงจะรู้

ใช่ๆครับผมก็เบื่อเหมือนกับเพื่อนกับการอัพคอมที่หวังเพื่อเล่นเกมส์ 2 เกมส์ เดี๋ยวเพื่อนซื้อมาใช้ก่อนว่าเป็นยังไงถ้ามันดีจริงๆ ค่อยเอาเหมือนมัน เห็นว่ารุ่นล่าสุด มันเป็นรุ่นที่ ปราศจากไฟแดงด้วยนิ เอออันนี้ยิ่งดีไปใหญ่เพราะมันต้องมีข้อเสียอยู๋เหมือนกันตามไปด้วยข้อดีที่ไม่ต้องอัพเกรดอะไร

เออขอถามอีกหน่อยน่ะ XBOX360 นี่ทำได้อย่างเครื่อง PC อะไรบ้างครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

โอ ไอ้รุ่นปราศจากไฟแดงนี่ คงไม่มีล่ะครับ แค่แดงยากขึ้นเฉย ๆ
    และก็คงไม่มีออกมาหรอกครับ เพราะที่เมืองนอก แดงเขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ จบ ไม่มีใครเดือดร้อน ส่วนเมืองไทย...
    เอาเป็นว่า โมอย่างคุณ kapook ว่าละกัน 555+
    แล้วก็เชื่อว่า คุณต้องแปลงมาเล่นแผ่นก๊อปแน่นอน ศึกษาเรื่องโอกาสถูกแบนเอาไว้ด้วยนะครับ ประกอบการตัดสินใจ

เครื่อง 360 PS3 มันคือเครื่องเล่นเกมส์ครับ
    อย่าสับสน

OverclockZone Member Picasso's Avatar

X360 เหมือน ps1 ps2 นั่นเเหละครับ หรือจะย้อนไป เครื่องเเฟมิลี่ ก็ได้ หลักการทำงานง่ายๆ คือ ้ต่อกับจอทีวี>ใส่เเผ่น>ถือจอย>เปิดเครื่อง>นั่งเล่น

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

มาแนะนำXboX360อีกเสียงครับ ว่าแต่ตอนนี้มันออกXboX360 Eliteแล้วอ่ะครับ (เครื่องดำ) ไม่รู้ว่าแก้ปัญหาไฟแดงหรือยัง
    เกมดีๆที่มีแต่ในXboX360แต่ไม่ลงPC ก็มีไม่ใช่น้อยนะครับ ยกตัวอย่าง COD3, Forza2, Army of TWO(อันนี้กำลังลุ้นอยู่ครับ อยากเล่นแต่ไม่มีXboXกะเค้าอ่ะนะ)

ผมมี ทั้งสองเครื่องครับ

แนะนำ

เล่นเกม และ live ให้ซื้อ xbox (กอปปี้ได้ เกมเยอะกว่า live คนเยอะกว่า)

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมบาง มีตังซื้อแผ่น ก็ ps3

ส่วนตัวเชีย น้อง X

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ก็ถึงบอกไง ว่าจะเล่น 360 ต้องใจถึง.......เพราะโอกาสที่จะได้เปลี่ยนเครื่องที่สองนั้นมีสูง.....555

OverclockZone Member dvung's Avatar

ก็แล้วแต่คนชอบนะครับผมชอบ ps3 เพราะมันมี final นี่แหละ แล้วส่วนตัวชอบเล่นเกมส์ในฝั่งญี่ปุ่นอยู่แล้วด้วยเลยต้องกัดฟันซื้อ ได้แต่หวังว่ามันคงมีแผ่นก็อปมาสักวัน

Quote Originally Posted by armyman View Post
    ก็ถึงบอกไง ว่าจะเล่น 360 ต้องใจถึง.......เพราะโอกาสที่จะได้เปลี่ยนเครื่องที่สองนั้นมีสูง.....555
    ใช่ครับ ก็นี่ล่ะครับปัญหาที่ผมต้องให้ทุกคนเลือกให้ XBOX360 ซื้อมาก็กลัวไฟแดง PS3 ราคาแผ่นมันก็แพง เฮ้อ..

OverclockZone Member PinBall's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    คือมันเบื่อที่จะต้องอัพคอมหลายรอบมากเลยครับ เมื่อต้นเดือนก่อนมันก็เพิ่งได้ HD3850 มาตัวนึง พอมาเดือนนี้ ดันมี GF9600 GT มาอีก ซึ่งราคาก็ใกล้ๆกัน มันเลยเบื่อที่จะอัพคอม ผมเลยแนะนำให้ซื้อเครื่องคอนโซลมาเล่นดีกว่าเพราะเค้าผลิตมารองรับเกมในอนาคต 4 ถึง 5 ปี ผมเลยอยากถามเพื่อนๆที่นี้ว่า ระหว่างเครื่อง XBOX360 กับ PS3 ซึ่งราคาเท่ากันครับ (15500บาท) อันไหนเล่นเกมส์ดีกว่าครับเน้นเล่นได้ 3-4 ปีน่ะครับ เอาเครื่องที่คุ้มที่สุดน่ะครับ
    ตอนแรกๆกะจะแนะนำ xbox360 อยุ่แล้วนะนี่แต่พอมาเห็นประโยคนี้นี่ เลิกคิดเลย

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks