overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: ในที่สุดก้อตาสว่าง เรื่องZ5500 มันคือของตกรุ่นดีๆนี่เอง

OverclockZone Member punro937's Avatar

Default ในที่สุดก้อตาสว่าง เรื่องZ5500 มันคือของตกรุ่นดีๆนี่เอง

http://www.amazon.com/Logitech-THX-C...5038028&sr=8-1

http://www.clubit.com/product_detail...emno=CA5147062

ดังตัวอย่างข้างต้น มีเว๊ปที่อเมริกา ลดกันตั้งนานแล้ว เพราะขายไม่ออก

ตอนนี้ได้ราคาถูกที่ 189 เพื่อนอีกคนไปในฮ่อง บอกราคาที่นั้น 11380 อีกอย่างขายไม่ออกด้วย ตอนนี้โรงงานผลิตในจีนแล้ว

ตอนแรกฝากเพือนอีก เพื่อนคนที่ไปที่ฮ่องกงโก่งมา 15500 เลยตัดสินใจถูกแล้วที่เลือก Bose C5

ไม่รู้ว่าที่ไทยราคาถึงได้โก่งโอเวอร์ขนาดนี้ ถามร้านในไทยล่าสุด 19500ไม่ลด

แถมคนขายร้านนี้ไม่ง้อลูกค้าสดๆ ผมโทรทางโทรสัพทย์เรียกว่าผมว่ามัน ชื่อร้านบอกไปเลยฮาร์

แวร์เฮาร์ห้อง 120 ไม่น่าเลยอุดหนุนสินค้ามาหลายปี ถ้าตอนนี้สั่งเข้าจากus ราคาเท่านี้ + ค่าขนส่งดีไม่ดีท่านอาจไดราคาไม่เกิน 14000ด้วยซ้ำ ผมคิดว่ายังไงอยากให้เพื่อนๆคิดว่าอย่าไปตามกระแสมาก

แต่ตามความคิดผมของมันโอ นะ แต่ราคาที่ขานบ้านเราคือคนซื้อเยอะ + ซัดราคาแหลก

ตอนแรกของบ้านเรา 14800

คนเอาเยอะ 16800

คนเอาเยอะ 17500

คนเอาเยอะ19500

ร้านค้าฟันแหลกพึ่งมารู้ว่า แถมโรงงานมาตั้งที่จีนอีก ไม่คิดว่าของที่จากประเทศค้างเคียง จะแพงขึ้นถึง 10000 เลยเพื่อนๆว่ายังไงกันบ้างครับ ขอเหตุผลแต่ละคนทีครับ
    Last edited by punro937; 9 Mar 2008 at 18:04:03.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

มันเน่าขนาดนั้นเลยเหรอครับ ลำโพงตัวนี่ เหอๆ

OverclockZone Member punro937's Avatar

มันไม่เน่าหรอกครับผมตกใจตอนเพื่อนส่ง ราคาที่อเมริกามาให้ดู + ราคาที่จีน แล้วมาดูราคาบ้านเราเอ่ออออ

ลำโพงอ่ะดีนะผมว่าแต่คิดว่า บ้านเราโก่งราคาเกินไปไหม

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

แล้ว Bose c5 นี่ us ขายแค่ 399us ประมาณ12xxx-13xxxบาทเองไม่ใช้หรือครับ พี่ไทยขาย 24k แนะเหอๆ
    http://www.bose.com/controller?event...ltimedia_index

OverclockZone Member Roat's Avatar

BOSE C5 Satผลิตในจีนเหมือนกันนะครับ Sub ถึงจะผลิตใน Maxigo

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    แล้ว Bose c5 นี่ us ขายแค่ 399us ประมาณ12xxx-13xxxบาทเองไม่ใช้หรือครับ พี่ไทยขาย 24k แนะเหอๆ
    http://www.bose.com/controller?event...ltimedia_index
    คือ Bose เนี่ยผมคิดว่าเค้าเปิดราคา มาตรงๆเลยไมได้แบบ คนซื้อเยอะเพิ่มขึ้นเรื่อย

จาก 2000
    เป้น 4000

เป้น 6000

แต่อ่ะนะสินเค้าเปิดมาแรงส่วนมากจะนิยมคนหิ้วมากกว่าถูกเพราะถูกกว่า

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

จีนดีๆๆเยอะแยะ

OverclockZone Member CMS's Avatar

ลำโพงบ้านเราก็ราคาแบบนี้แหละครับ เรื่องธรรมดา

ถ้าเอาตอนแพงๆมา ถึงบ้านเราคง 30k+

อีกอย่าง ของจากจีนไม่ได้ห่วยเสมอไปนะครับ

ผมได้หูฟัง pk-2 ของ yuin ทำและออกแบบในจีนเลยครับ

ดูฟังยุโรปตัว 3000 ยังอายเลยครับ

ปล. จีนส่งยานอวกาศได้ แค่นี้ไม่ใช่เรื่องยาก (เกี่ยวไหมเนี่ย 555)

อ๋อ ค่าขนส่งแพงกว่าลำโพงอีกครับ ถ้าไม่ใช่เรือ ผมเช็คมาแล้ว
    ตอนแรกก็จะให้เพื่อนส่งให้ ถ้าไม่หิ้วไม่คุ้มครับ
    Last edited by CMS; 9 Mar 2008 at 18:35:53.

OverclockZone Member

bose c5 มันเข้าข่ายเครื่องเสียงครับ
    ภาษี 60%
    แต่คอมแค่ 30

189*32 ดอลต่อ 32 บาท

ตอนนี้ลำโพงตัวนี้ที่เมืองนอก

6048

เหอๆคิดเอาเหอะ

OverclockZone Member ProOz's Avatar

ท่านเอา เว็ปสั่งซื้อมาทีคับ เดียว สั่งเอาดีกว่า

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ของมันออกมานานก็จริงครับ แต่ก็ยังไม่ถือว่าตกรุ่น ไม่ใช่การ์ดจอนะ แต่ว่า ราคา กับ เวลา และ ต้นทุนต่อหน่วยให้มัน สมน้ำสมเนื้อ กว่านี้หน่อยน่าจะดีกว่าครับ เอา Demand Supply เป็นที่ตั้งราคาแล้วคนที่รู้เค้าจะคิดยังไงนะ

ส่วนเรื่อง จีน น่ะ จีนครับถึงจะแท้ ถ้าไม่จีนเนี่ยเรียกปลอมเลยนะ อิอิ เดี๋ยวนี้อะไรก็จีนแล้วครับ ลำโพงตัวละหลายหมื่นก็ยังจีนเลย แค่คนออกแบบ คนจัดการการผลิต น่ะอีกเรื่องนึงครับ ที่เค้าผลิตจีน เพราะต้นทุนแรงงาน และ การขนส่งครับ

เด๋วนี้ผลิตจีนหมดแล้วผมยืนยันนอนยันเลยไม่ต่าง

คิดดูps3 ยังผลิตทีจีนเลย

bose ตระกูลต่างๆ จีนหมดครับ

แต่ที่ผมหมายความว่าผลิตในจีน การค่าขนส่งครับ
    เพราะมันประเทศข้างเคียงมันไมได้แพงเวอรฺขนาดนี้

OverclockZone Member romeoh's Avatar

ผมว่าที่แพงหลักๆเลยเพราะภาษีมากกว่าครับ มัน 60% เลยนา ลองคิดราคาเมืองนอกไม่บวกภาษีใครเห็นก็เซ็งแหละ

ส่วนเรื่องการผลิตนี่ โนคอมเม้นครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ของผมก็จีนแดงบ้านๆครับ

OverclockZone Member

ของผม made in ไรไม่เห็นมีบอกเรยอ่าาา

แต่ 5500 ออกมานานมากแล้วครับ 2-3 ปีได้มั้ง
    เรื่องราคาก็ คงไปว่าเค้าไม่ได้นะ
    เพราะ logitech ทำอุปกรณ์ คอม ส่วนใหญ่
    ราคาเลยต้อง ขึ้นๆ ลงๆ เหมือนราคา แรม haha ^ ^
    Last edited by natchan; 9 Mar 2008 at 22:36:41.

OverclockZone Member J1amprasert's Avatar

ราคา 6 พัน น่า......... จิงๆๆๆ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ราคาเลยต้อง ขึ้นๆ ลงๆ เหมือนราคา แรม haha ^ ^
    อย่างนี้ก็ต้องมีเช็คบิลเหมือนตอนปั่นราคาแรม (ช่วง EDORAM - SDRAM) ใครจำกันได้บ้างเหมือนมีบริษัทโดน เช็ค ไป ราย สองรายนี่แหละ อิอิ

OverclockZone Member CMS's Avatar

Quote Originally Posted by J1amprasert View Post
    ราคา 6 พัน น่า......... จิงๆๆๆ
    ด้วยเหตุนี้ เลยไม่กล้าถอยสักที

รู้ว่ามันก็คุ้มราคาแต่ เห็นราคาเวบนอกแล้วมันตะงิดๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks