Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับคอมผมเป็นไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับคอมผมเป็นไร

มันเป็นเวลาเฉพาะเวลาเล่นเน็ต(ผมใช้เน็ท 56k ครับ) ถ้ามันขึ้นแบบนี้แล้วเน็ทจะเข้าไม่ได้ต้องรีเส็จเครื่องใหม่ ผมลองลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ยังเหมือนเดิม วอนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
    Attached Files
    Last edited by KT AUDIO; 9 Mar 2008, 18:44:18.

ไม่เคยเป็นอะคับ ลองเปลี่ยน เวอชั่น วินโดดูยังคับ

Comment

เคยเป็นครับ
      คล้ายๆ ระบบไฟล์ Network ล้มนะ ผมทำไงก็ยังแก้ไม่ได้ ลงวินโดวส์ใหม่อย่างเดียว
      อาการคือ ต่อ internet ได้แป๊บเดียวก็จะเด้งขึ้นมาแบบนี้ แล้วเน็ตก็จะไม่วิ่ง เลย ^^"

Comment

คงต้องเปลี่ยนแผ่น วินโดว ครับ

Comment

นานๆๆเป็นที เวลา เปิด ie เยอะๆๆไวๆๆ โหดลพร้อมๆๆกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            เคยเป็นครับ
            คล้ายๆ ระบบไฟล์ Network ล้มนะ ผมทำไงก็ยังแก้ไม่ได้ ลงวินโดวส์ใหม่อย่างเดียว
            อาการคือ ต่อ internet ได้แป๊บเดียวก็จะเด้งขึ้นมาแบบนี้ แล้วเน็ตก็จะไม่วิ่ง เลย ^^"
            ตามนี้เลยครับ
            เคยเป็นแต่ไม่เคยแก้
            ลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียว

Comment

ขอบคุณทุก ๆ ท่านเลยครับ

Comment

หาวินโดว์แจ่มๆๆซักตัวคงหายครับพี่น้อง

Comment

เอา Windows แผ่นอื่นมาลงดู

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับน่าจะหายแล้วครับ ลงแผ่นอืนแล้วครับหายครับ

Comment

โดน spyware (น่าจะมาจากแผ่นนั้นแหละ)
                      ใช้ ad-aware หรือ spybot ก็หายแล้ว ไม่เห็นต้องลงใหม่เลย

Comment

Working...
                      X