Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ เสปคตามนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับ เสปคตามนี้ดีไหมครับ

อาจจะดูยาวไปสักหน่อยน่ะครับ
    แต่ค่่อยๆอ่านน่ะครับ จะดูซับซ้อนนิดนึงน่ะครับ
    แต่เข้าใจง่ายอยู่แล้วครับ เพราะว่าผมมือใหม่ครับ
    คืออาจจะไปซื้อคอมแล้วอ่ะครับ
    ช่วยดูหน่อยน่ะครับ OK ไหม

ว่าแล้วก้อไปกันเลยครับผม

ราคาโดยประมาณน่ะครับ (วงเงิน20000)
    -AM2 AthlonX2 4200+ (งบ2800)
    -VGA: GF9600 -ราคา6พันกว่าๆๆเกือบเลข7มั่งครับ ผมไม่รู้ว่าเป็นของยี้ห้ออ่ะไรอ่ะครับ แล้วก็ ตัว9600 กับ 8600 นี่มันตัวเดียวกันไหมครับสงสัยมักๆ ลืมบอกไปงบ 6000ครับ
    -Asus M3A(ไม่รู้ว่าดีไหมเพราะว่ามันเป็นชิบของAMDแต่ใช้VGAของNvidiaอ่ะครับ) -(งบ3200)
    -ส่วนแรมไม่รุจะเล่นตัวไหนดี งบโดยเหลือ 2400อ่ะครับ(เยอะไปไหม?)

โดยที่กล่าวมา รวมแล้วจะประมาณ 14000 น่ะครับ
    จะเหลือ 6000 ก้อจะเป็นพวก DVDRom+Case+PSU+HD อ่ะครับ
    แล้วก้อคิดไว้ว่า ถ้า DVDRom+Case+PSU+HD รวมแล้ว=5000
    1000 ที่เหลืออาจจะไปรวมกับงบVGA แล้วไปเล่นตัว GF8800 คิดว่าดีไหมครับ?

เสปคที่เสนอมา มีตรงไหน ลดอีกนิดเพิ่มอีกหน่อยได้ก็ช่วยแก้ให้ด้วยน่ะครับ
    เกินมานิดหน่อยได้ครับไม่มีปัญหาครับผม

อ่านแล้วอาจจะดูงงๆๆ
    ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ
    มือใหม่อ่ะครับ

*ลืมบอกไปครับ เสปคข้างต้น
    สำหรับเ่ล่นเกมเป็นส่วนใหญ่ครับผม
    แล้วก้อเสปคข้างต้นไม่OCครับผม(จะไหวไหมเนี่ย?)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบน่ะครับ
    Last edited by ICU_ZaD; 10 Mar 2008, 08:46:23.

แรม kingston ddr2 800 1g*2 หรือรอคนอื่นมาแนะครับ
    แต่ที่อยากจะบอกคือ แรมแวลู่ที่คลอกได้ไกลๆครับ แต่ผมไม่ทราบว่ารุ่นไหนยี่ห้อไหนครับ
    เอ่อแล้วไม่มีพวกเคสกับฮาร์ดดิสหรอครับ

Comment

อย่าลืมหา Power Supply ด้วยนะครับ แนะนำให้ใช้ของ Enermax 460 W ราคา 2xxx บาท เพาเวอร์ที่แถมมาจากเคส อาจจะไม่มีหัวPCI-E POWER CONECTOR การ์ดจอรุ่นใหม่ๆต้องมีนะครับแต่ถ้าท่านมี Power Supply ดีๆอยู่แล้วเสเป๊คนี้ถือว่าโอเคแล้วครับ

รูป PCI-E POWER CONNECTOR http://www.unlimitpc.com/test/enrmax...d/PICT0486.jpg
      Last edited by Boluang; 9 Mar 2008, 21:32:16.

Comment

X2 4200 +2200 บาทเองครับ เต็มที่ก็ 2300 บาท

Comment

Originally posted by jin View Post
          เอ่อแล้วไม่มีพวกเคสกับฮาร์ดดิสหรอครับ
          คือจะอยู่ใน6พัน(คือจะมีDVDROM+HD+Case+PSU)ที่เหลือครับ ส่วนข้างต้นจะรวมประมาณ14000ครับ
          รวมหมดก้อ20kพอดีครับ

แล้วก้อ ถ้าDVDROM+HD+Case+PSU = 5000
          1000 ที่เหลืออาจจะไปรวมกับงบการ์ดจออ่ะครับ แล้วเล่นตัว GF8800
          ดีไหมครับผม
          Last edited by ICU_ZaD; 9 Mar 2008, 23:07:15.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            X2 4200 +2200 บาทเองครับ เต็มที่ก็ 2300 บาท
            อ๋อหรอครับผม คือวางงบไว้ 2800 อ่ะครับ จะได้เป็นตัวไหนแทนหรอครับผม

ขอเว็บเช็คราคาคอมด้วยน่ะครับผม

Comment

Originally posted by Boluang View Post
              อย่าลืมหา Power Supply ด้วยนะครับ แนะนำให้ใช้ของ Enermax 460 W ราคา 2xxx บาท เพาเวอร์ที่แถมมาจากเคส อาจจะไม่มีหัวPCI-E POWER CONECTOR การ์ดจอรุ่นใหม่ๆต้องมีนะครับแต่ถ้าท่านมี Power Supply ดีๆอยู่แล้วเสเป๊คนี้ถือว่าโอเคแล้วครับ

รูป PCI-E POWER CONNECTOR http://www.unlimitpc.com/test/enrmax...d/PICT0486.jpg
              อืมครับผม
              เราก้อควรเลือกสูงๆๆไว้ก่อนใช่ไหมครับผม

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                อืมครับผม
                เราก้อควรเลือกสูงๆๆไว้ก่อนใช่ไหมครับผม
                เลือกเท่าที่ใช้งานคร้าบผมคิดว่า 460 W น่าจะพอเพียงแล้ว

Comment

ช่วยตอบคำถามข้างต้นด้วยน่ะครับ

Comment

Working...
                  X