Announcement

Collapse
No announcement yet.

sapphire 1950 pro เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sapphire 1950 pro เปิดไม่ติด

คือผมเอาคอมไปเปลี่ยนcaseที่1000ทิพตอนแรกก็เปิดติดไม่มีปันหาแต่พอเปลี่ยนcaseมาเสร็จเปิดไม่ติดซะงั้นที่ร้านเค้าบอกว่าการ์ดจอเสีย แล้วผมซื้อ x1950 pro agp มามือสองซึ่งมีsinkมาให้แต่ไม่มีน้อตก็เลยต้องประกาศขอเช่าsinkแต่สุดท้ายก้อไปถอย x1950 pro มาอีกตัว แล้วก็เปลี่ยนซิ่งเพื่อเอาไปเครมพอไปถึงร้าน a and l บอกว่าเปิดไม่ติดเค้าก็ไปเทสดูปรากดว่าติด ผมก็เลยกลับไปที่ร้านที่ผมเปลี่ยนcaseปรากดว่าเปิดไม่ติดเหมือนเดิม(ผมลองตัวใหม่ที่ผมได้มาด้วยก็ไม่ติดเหมือนกัน) ร้านก็เลยเอาการ์ดจอของเค้าลองปรากดว่าติด
    ท่านใดทราบวิธีแก้ช่วยบอกด้วยจะเปนพระคุณอย่างสูง
    ผมใช้บอร์ดp4p800e deluxe psu enermax 465 wattนะครับ เสียบสายต่อไฟครบทุกตัวนะครับ

สรุปว่ามันใช้่ได้แล้วครับไม่เสีย สาเหตุเพราะเสียบสาบจาก psu ใช่สายเดียวเลยจ่ายไฟไม่พอ 5555 โง่เลย ตอนนี้ผมเลยมี การ์ดตัวนี่2ตัว
    Last edited by phira; 21 Mar 2008, 01:08:33.

PSU ใช้มากี่ปีแล้วครับ อาจเสื่อมแล้วจ่ายไฟไม่ถึง

แล้วเปลื่ยนเคสไปใส่อะไรเพิ่มจากของเก่าไหมครับ พวกอุปกรณ์รอบข้าง

Comment

Originally posted by คิม View Post
      PSU ใช้มากี่ปีแล้วครับ อาจเสื่อมแล้วจ่ายไฟไม่ถึง

แล้วเปลื่ยนเคสไปใส่อะไรเพิ่มจากของเก่าไหมครับ พวกอุปกรณ์รอบข้าง
      ตามพี่คิมเลยครับผม แล้วบางทีบอร์ดรุ่นเก่าๆ มันจะมีปัญหากับการ์ดรุ่นใหม่ๆน่ะครับ สำหรับ agp ป1950pro ก็ใหม่เหมือนกันน่ะครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post

psu ก็พึ่งได้มาใหม่อะครับ มีติดsmart fanเพิ่มอะครับ

Comment

Working...
        X