Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ E8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ E8400

ผม คล๊อก ใช้E8400 แล้วไปดู อุณหภูมิ มันบอกประมาน 40-50 องศา นี่ถือว่า ร้อน ไหม อ่ะคับ
    หรือ ช่วยแนะนำที ว่าควรให้ อุณหภูมิ อยู่ที่กี่องศา ถึงจะดี

ขอบคุนล่วงหน้าคับ

idle เท่าไหร่ Full เท่าไหร่ แล้วซิ้งไรคับ

Comment

ซิ้ง เดิมๆ ทุกอย่างคับ

Comment

เรื่องอุณหภูมินี่แล้วแต่ท่านจะกล้าเสี่ยงครับ สำหรับผมมีคนเคยแนะนำผมว่า E8400 นี่ไม่ควรจะเกิน 55 องศาครับ แต่หลายท่านก้อบอกว่า 60 อาศาก้อยังโอเคอยู่ พอดีผมปอดแหกเลยไม่กล้าลากมาก อิอิ อันนี้ผมไม่มีหลักฐานเป็นเอกสารมายืนยันชัดเจนนะครับ ได้มาจากการคุยกันเท่านั้น รอท่านอื่นช่วยตอบด้วยครับ อยากทราบเช่นกัน

Comment

ไฟเท่าไหร่
          โอไปปเท่าไหร่อ่ะ....

Comment

ผมลากไปแค่ 3.6 เองอ่ะคับ ไม่กล้าลากมาก -*- ซื้อมาแพง

Comment

ไปได้อีกครับ ดันต่อโล๊ด

Comment

Originally posted by NottyTo View Post
                ไปได้อีกครับ ดันต่อโล๊ด
                อ่าๆ คับๆ เด๋วจะลองลากต่อล่ะกัน

ถามเรื่อง แรม นิดนึง คือ ผมใช้แรม corsair xms2 1GB/800*2 ลากบัส ได้สูงสุดเท่าไรอ่ะคับ

Comment

Originally posted by koruru View Post
                  อ่าๆ คับๆ เด๋วจะลองลากต่อล่ะกัน

ถามเรื่อง แรม นิดนึง คือ ผมใช้แรม corsair xms2 1GB/800*2 ลากบัสได้สูงสุดเท่าไรอ่ะคับ
                  ถามยากนะเนี่ยะ....

Comment

CPU ไม่เสียเพราะ OC กับความร้อนหรอกครับ ยกซิง 120องศาดับไป ยังไม่เป็นไรเลยครับ ใช้งานได้ปกติ

ที่จะพังอะอย่างอื่น เช่นบอร์ด แรม เคยเห็นคนเอา cpu ไปเครมไหมครับ??

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ถามยากนะเนี่ยะ....
                      คิดว่า เคยมีคน ลากสูงๆ เลยถามดู - -* จะได้กล้าลาก มั้ง

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                        CPU ไม่เสียเพราะ OC กับความร้อนหรอกครับ ยกซิง 120องศาดับไป ยังไม่เป็นไรเลยครับ ใช้งานได้ปกติ

ที่จะพังอะอย่างอื่น เช่นบอร์ด แรม เคยเห็นคนเอา cpu ไปเครมไหมครับ??

ผมเคยเอา cpu ไปเครม 1 ครั้ง แต่ไม่ใช้เพราะความร้อนนะ... จู่ๆ มันก็นิ่งสนิทเอง
                        P4 3.4Ghz (775) idle 65 full 85
                        ร้อนโคตรๆ ใช้เปิดมา 3 วัน ยังใช้งานได้ปกติอยู่ครับ

E8400 idle 50 full ยังไม่มีเวลาลอง

ที่จะไหม้กันบ่อยๆ น่าจะเป็นแรมมั้ง...เพราะเห็นบางตัวมันมีประกันไหม้เครมได้ (พวกขาโหด)

Comment

ซิ้งค์เดิมๆอย่าหักโหมมาก

Comment

ร้อนไม่พังหรอครับ CPU นะเดี๋ยวมันดับดับไปเอง

แต่ที่มันจะพังก็คือใส่ไฟมากเกินไปเวลา OC ไฟ

ผมเคยใช้ E8400@4.0 GHz Full 80 ก็สบายดี
                            อีกตัวก็ E5200 Full 100 กว่า

Comment

ปกติครับ

Comment

Working...
                              X