Announcement

Collapse
No announcement yet.

16 ขวบเอามั่ง NEOLUTION เคสไม่ดัง แต่อยากหล่อ มันเล็กด้วยนี่สิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 16 ขวบเอามั่ง NEOLUTION เคสไม่ดัง แต่อยากหล่อ มันเล็กด้วยนี่สิ

ผมเป็นเด็กน้อย เหนผู้ใหญ่ทำผมหละอยากทำมั่ง
    แต่ก็เด็กน้อยอ่ะนะคับ มีงบนิดเดียวก็ได้เท่าที่มี ติชมกันหน่อยนะคับรุ่นพี่ั่ทั้งหลาย
    ผม 16ขวบ หัวคิดก็มีแค่นี้แหละ

เคสนี้ 800 กว่าบาทเท่านั้น เพราะพ่อให้งบ จำกัด จะเอาอะลังการก็คงไม่ได้ใช่ใหมคับ
    Size 470x230x465 มิล เล็กมั้ยหละคับ แต่มาดูว่าเปนไงม่้งเหอะๆ

น่าตามันอ่ะคับ
    เสียดายคับไม่ได้ถ่ายตอนมันยัง ซิงๆ แต่คงจะเคยเห็นกันละมั้งนะคับ . . .

Attached Files

ด้านข้าง ให้ช่างซ่อมรถแบ็คโฮตัดฝาข้างให้ 55+

Comment

เล่นมุมกล้อง...

Comment

พัดลมด้านหน้า ตัวล่าง

ViZO 80มิล UV
        ดูดีๆนะคับผมเจาะเองกะมือ ใช้เลื่อยฉลุไปเรื่อยๆ มันก็กลม ซุก 90% ได้คับ เหอะๆ
        รูขันน๊อต ตอนนั้นดันไม่มีสว่าน ผมเอาตะปูลนไฟจิ้มเลย เหอะๆ
        Last edited by sunzacool; 9 Mar 2008, 22:30:48.

Comment

พัดลมด้านหน้า ตัวบนเพิ่งไปถอยมาอะคับ อิอิ

Tt สมาทแฟนไรซักอย่างอ่ะพี่ๆ 80มิล ผมเอาช่องปิด CD ออกใ
          ส่อคิลิก หน้า2มิล ซื้อตามร้านขายเครื่องเขียน แบบ fix ขนาดไว้อะคับ มันถูกดี 35 บาทเอง เหอะๆ
          เอามาตัดตามที่มันโล่งๆ แล้วเอาไปใส่ไว้ซะงั้น
          ตอนแรกผมจะเอาแต่ใสๆเฉยๆ ดูใหมอีก่ทีเอาพัดลมมาวัดดู เอ้า มันใส่ได้นี

ดูรูปดีๆนะคับทีแรกเจาะเป็นรูๆๆ แต่พอใส่พัดดลม ลมมันผ่านน้อยมาก เลยเลื่อยออกเปนวงกลม
          เลยไม่เนียน แต่เอาตะแกรงมาครอบก็ เนียนขึ้นดีคับ เหอะๆๆ หัวคิดเนอะหัวคิด -*-

Comment

น่าเอารูปตอนเปิดเครื่องมาให้ดูมั้ง

Comment

รูปนี้ คือ รอยตัดฝาเคส ฝีมือช่างซ่อมแบ็คโฮ

ก็ไม่เนียนเหมือน..... ก็อย่างว่าหละคับ งบน้อย ค่อยบรรจง งบมีค่อยบรรเจิด "กำคิดมั่วนะคับ"

Comment

Originally posted by terlovenut View Post
                น่าเอารูปตอนเปิดเครื่องมาให้ดูมั้ง
                มีเยอะคับ ผมกำลัง อัพ มันต้องใช้เวลา เหอะๆ

Comment

สวยครับ พัดลม12cm.น่าวางชิดข้างบริเวณการ์ดจอ พอวางตรงกลางมันบังทัศนีย์ภาพภายในครับ
                  เปิดเครื่องสวยแน่ครับ

Comment

เหอะๆ ได้ สาย Sata UV น้ำเงินมา 1 เส้นคับ
                    ให้ดูใส้ในนิสนึง
                    เคสมันเล็กผม ก็จัดสายไฟ ได้แบบนี้อ่ะคับ อีกอย่าง สายจาก PSU มันก็สั้นไป

แต่ทำไงตังไม่มีซื้อใหม่ ใช้ของมากะเคสไปก่อน .....

Last edited by sunzacool; 9 Mar 2008, 23:10:38.

Comment

ดูฝาข้าง ด้านในของผมนะคับ

มันเป็นแผ่นอคิลิคหนา 2มิล ซื้อตามร้านขายเครื่องเขียน ขนาดมัน Fix ให้อยู่แล้วอะคับ
                      มันถูกดีด้วย ขนาด 12นิ้วx12นิ้ว ซึ่งมันเข้ากันได้พอดีกะฝาข้างผมอะคับ เหอะๆ ประหยัดๆๆ ไว้ก่อน

ผมใช้เทปกาว 2 หน้าชนิดบางติดแค่นั้นแหละคับ แน่นปั๊ก ที่เห็นสีขาวๆอ่ะ เทปกาวนะคับมันเกินต้องปิดไว้
                      เด๋วฝุ่นติด คับ เหอๆ

แผ่นอคิลิคผมก็เจาะใส่พัดลม 12เซ็น ฝาเก่ามันไม่ใหญ่ ผมอยากได้ใหญๆ่ 55+
                      แต่ผมเจาะตรงกลางแป๊ะๆ พอใส่มันเลย เป็นแบบนี้ ดูดิคับพัดลม 12cm กะเคสผม มันดูอลังการมาก
                      เมื่อเทียบกับรุ่นใหญ่อย่างพี่ๆเค้า เหอะๆ

Comment

มาละคับ เปิดเครื่องละคับ มันก็งั้นๆ เหอะๆ พัดลมหลังยังไม่ใส่อเพราะยังไม่มีตัง
                        เปงไไงมั้งคับ แก้ไขไรอีกน้อ แนะนำด้วย

******* ^^

Comment

2 รูปสุดท้าย

เหอะๆ ผมก็ได้แค่นี้แหละนะ อย่าว่ากันเลยเน้อ

หมดแล้ววววววววววววววววววววววว

Comment

แหล่มครับ

Comment

Originally posted by jumroenteam View Post
                              แหล่มครับ

Comment

Working...
                              X