Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าต้องการเล่น CRYSIS ลื่นๆสเปคนี้ต้องเปลี่ยนไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าต้องการเล่น CRYSIS ลื่นๆสเปคนี้ต้องเปลี่ยนไรบ้างครับ

CPU : Intel E2140 1.6 Ghz
    M/B : ASUS P5VD2-VM
    VGA : GeForce 7300 GT
    RAM : Kingston 1 GB Bus 667
    HDD : SEAGATE SATA II 80 GB/7200
    PSU : ใช้ที่ติดมากับเคส 450 วัตต์เทียมอ่ะครับ

--------------------------------------------------
    ตามนี้เลยครับ ต้องเปลี่ยนไรบ้างอ่าคับ พอดีเล่นเกมส์ออนไลน์อยู่ เริ่มเบื่อๆและ อยากหันมาเล่นเกมส์ออฟไลน์เกมส์ใหม่ๆ ภาพสวยๆ เล่นลื่นๆ รบกวนพี่ๆช่วยแนะทีครับ ต้องซื้อไรมาเพิ่มหรือเปลี่ยนบ้าง เอาแบบรองรับเกมส์ใหม่ๆในอนาคตได้ด้วย ขอบคุณครับ cpu ตัวนี้ผมไม่ oc นะครับ

เอาลื่นหขนาดไหนล่ะครับ normal ,high

Comment

High ครับ

Comment

high สงสัยต้องยกชุดใหม่หมด

Comment

Originally posted by naeza777 View Post
          high สงสัยต้องยกชุดใหม่หมด
          อืม เห็นด้วยกับท่านคับ สเป็คที่ว่ามาคงไม่ไหว

Comment

อยาก High นะครับ แนะนำตามนี้
            น่าจะลื่นแล้วนะครับ

Originally posted by Anti View Post
            CPU : Intel E2140 1.6 Ghz >>> Intel Quad Core Q6600 , Intel Core 2 Duo E8400
            M/B : ASUS P5VD2-VM >>> ASUS P5K-E Wifi , DFI Lanparty DKP35
            VGA : GeForce 7300 GT >>> NVidia 8800GT , 8800GTS G80 , 8800GTS G92 , 8800GTX , 8800Ultra , ATi HD3870 , 2900XT , 3870x2
            RAM : Kingston 1 GB Bus 667 >>> ยี่ห้ออะไรก็ได้ 2GB/800
            HDD : SEAGATE SATA II 80 GB/7200 >>> OK แล้ว SATA II แต่ความจุน้อยไปรึเปล่า ?? ถ้าอยากเก็บหลายๆเกม , อยากแรง Raid0
            PSU : ใช้ที่ติดมากับเคส 450 วัตต์เทียมอ่ะครับ >>> Enermax Liberty 500w , Asus A-55GA , Gigabyte ODIN GT 550w , Enermax 460w ก็พอสู้ครับ

--------------------------------------------------
            ตามนี้เลยครับ ต้องเปลี่ยนไรบ้างอ่าคับ พอดีเล่นเกมส์ออนไลน์อยู่ เริ่มเบื่อๆและ อยากหันมาเล่นเกมส์ออฟไลน์เกมส์ใหม่ๆ ภาพสวยๆ เล่นลื่นๆ รบกวนพี่ๆช่วยแนะทีครับ ต้องซื้อไรมาเพิ่มหรือเปลี่ยนบ้าง เอาแบบรองรับเกมส์ใหม่ๆในอนาคตได้ด้วย ขอบคุณครับ cpu ตัวนี้ผมไม่ oc นะครับ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เอา มีเดียม ก็พอจะอัพได้นะ/// แต่ถ้าไฮก็ตามท่านข้างบนเลยคับ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                อยาก High นะครับ แนะนำตามนี้
                น่าจะลื่นแล้วนะครับ
                สเปคที่ท่านว่าราคาประมาณเท่าไหร่คับ

Comment

แล้วถ้า c2d 2.2
                  8600GT DDR3
                  จะลื่นประมาณไหนครับ

Comment

แรงตามงบดีกว่าครับอย่าไปเวอร์กับเกมมันเลย

Comment

Originally posted by naeza777 View Post
                      แรงตามงบดีกว่าครับอย่าไปเวอร์กับเกมมันเลย
                      อยากแรงกะเค้ามั่งอ่ะคับ กี่ตังผมก็จาซื้อเพื่อเกมส์นี้

Comment

Originally posted by Anti View Post
                        อยากแรงกะเค้ามั่งอ่ะคับ กี่ตังผมก็จาซื้อเพื่อเกมส์นี้
                        ผมไม่เชื่อ

Comment

มีงบแค่ไหนก็เอาแค่นั้นครับถ้านายตามเทคโนโลยีมากไปต่อให้นายมีเงินเป็นล้านเงินนายก็หมดครับเพราะของมันมาใหม่ทุกๆปีอ่ะครับผมว่าถ้าเรามีงบประมาณไหนก็เอาประมาณนั้นครับ

Comment

ซื้อคอมต้องทำใจครับ 1 เดือนผ่านไป ราคาลด แถมรุ่นใหม่มาอีก ถ้าคิดมากจะเศร้านะ

Comment

Working...
                            X