Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU รุ่นเล็กทำไมมันแพงจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU รุ่นเล็กทำไมมันแพงจังครับ

คอมเก่าเพื่อนผม PSU มันพัง และเป็น PSU แบบจิ๋ว ใช้กะคอมรุ่นเก่าๆ

ขนาดของ PSU นี้คือ สั้นกว่า PSU ทั่วไปถึง 50% วันก่อนผมเดินเจอที่ 1000ทิป ถามราคาถึงกับผงะ ลูกละตั้ง 550-. แต่ก็ต้องทำใจเพราะของมนต้องใช้จริงๆ ถ้าซื้อแบบปกติมาได้ถูกกว่าก็จริง แต่ยัดลงเคสไม่ได้ มันติดเคส

เล็กๆยิ่งแพงไงครับบบ

Comment

เงี้ยแหละ เพราะมันเน้นขนาดเล็ก เลยต้องใช้ของดีมาหน่อย ถึงจะ noname ก็ราคาแพงหน่อยๆ

Comment

ของเล็กก็แพงเป็นธรรมดาครับ

เทียบ notebook กับ PC เป็นตัวอย่างง่าย ๆ ก็ได้

Comment

550 ถือว่าปรกตินะครับ ไม่ได้แพงอะไร

Comment

550 มันก็ปกติ ของ PSU นะ

Comment

เพิ่มอีกนิด ได้ CASE+PSU ของใหม่รุ่นถูกๆ เลยน๊อ

Comment

ผมก็ว่างั้น เพิ่มอีกนิด ได้เคส+PSU ใหม่ ถึงจะวัตตเทียมก็เหอะ แต่ปกติผมซื้อ วัตตเทียมอย่างเดียว 350w แค่ 270- เองนะ

Comment

Working...
                X