Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่สบายใจกับ acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่สบายใจกับ acer

คือผมซื้อ aspire 5595 ได้ 2 เดือนแล้วมาสังเกตที่จอปรากฎว่าที่จอด้านซ้ายกับตรงกลางบนมีลักษณะเป็นสีขาวสว่างเป็นดวงเท่าหัวไม้ขีดไฟ
    1จุดและจุดเล็กๆ อีก 2 จุด รวมประมาณ 15 pixels ซึ่งเมื่อมองจากด้านบนลงมาจะเห็นชัดมาก (ตอนซื้อก็ใช้โปรแกรมเช็คเดดแล้วก็ไม่เจอแต่ไม่ได้มองคร่อมจากด้านบนจอเพื่อเห็นจุดสว่าง นอกจากนี้พอลองถอดแบ็ตออกตรงฐานใส่แบ็ตก็มีรอยเหมือนตอนปั๊มพลาสติกมันปั๊มพลาดเป็นวงรอยเลอะๆ ซึ่งก็แค้นมากเพราะลืมดูและกรอบพลาสติก มันก็ไม่รับประกันด้วย แค้นใจไม่รู้ทำไงเลยมาโพสให้อ่านกันเล่น ไม่รู้พวกใช้ asus A8 ทั้งหลายเจอแบบนี้มั่งป่าว

เห็นใจครับ ผู้ใช้งาน acer หลายคนอยู่เหมือนกันที่บ่นถึงงานที่ประกอบมาไม่ดี

เฮ้อ ....

Comment

ของผมพอหมดประกัน จอพังเยยอ่ะ เศร้า อ่ะ

Comment

ไม่ทราบว่าถ้าจอมีจุดสว่างแบบที่เขียนข้างต้นนี้เราสามารถเอาไปเครมได้หรือไม่

Comment

ง่า เพิ่งถอย Acer ได้มา เกือบๆเดือน ชักกลัวเสียแล้วสิ
          ขายไปใช้ Asus ดีไหม หว่า
          กลัวหมดประกันแล้ว เสียอะ

Comment

acer ประกัน eco จิงๆคับ ทำใจ

Comment

Originally posted by sector_13 View Post
              ง่า เพิ่งถอย Acer ได้มา เกือบๆเดือน ชักกลัวเสียแล้วสิ
              ขายไปใช้ Asus ดีไหม หว่า
              กลัวหมดประกันแล้ว เสียอะ
              ทำแบบผมจิ อิอิ
              เป็นเพื่อนกันๆ
              เด๋วไปซื้องานคอมกัน ^^

Comment

Originally posted by กบกระโดดไม่ไกล View Post
                ทำแบบผมจิ อิอิ
                เป็นเพื่อนกันๆ
                เด๋วไปซื้องานคอมกัน ^^
                เหอๆๆๆ....
                ผมขายขาดทุน แม่(คุณทูนหัว)ฆ่า ตายเลย
                แต่ว่าก็ว่านะ มีตัวไหน ของ Asus น่าสนมั้งอะ ไม่เกิน 25000 แล้วเท่า ตัวนี้
                ของ Acer อะ อาจเปลี่ยนใจได้

Comment

Originally posted by sector_13 View Post
                  เหอๆๆๆ....
                  ผมขายขาดทุน แม่(คุณทูนหัว)ฆ่า ตายเลย
                  แต่ว่าก็ว่านะ มีตัวไหน ของ Asus น่าสนมั้งอะ ไม่เกิน 25000 แล้วเท่า ตัวนี้
                  ของ Acer อะ อาจเปลี่ยนใจได้
                  แต่ก่อนมันก็พอมีอ่ะ
                  แต่ตอนนี้
                  ทำไมมันหายยยไปหมดก็ไม่รุ้
                  หรือเป็นเพราะท้ายปีเร่งระบายของเตรียมของไหม่เข้าไม่รุ้
                  รอปีหน้าasus น่าจะมีตัวไหม่เข้ามาอยู่อ่าครับ ^^

Comment

เวลาเก็บ notebook หรือ ยัดเข้ากระเป๋า มีอะไรไป ทับหนักๆหรือเปล่าครับ

เพราะ กรอบจอของ ยี่ห้อนี่ส่วนใหญ่เป็นพลาสติก อ่อนอยู่หรือกันคับระวังๆหน่อย
                    แต่ความจริง 2 เดือนไม่น่าจะเป็นเร็วขนาดนี้เลยนะคับเนี่ย

ของผม local brand 3 ปี แล้วยังไม่เป็นสักจุดเยคับ
                    แต่ความสว่างเริ่มลดลงแล้ว

Comment

ว้า......งั้นผมต้องระวังหน่อยแล้วเพราะเพิ่งซื้อมาเลย

Comment

Originally posted by jack2549 View Post
                        ไม่ทราบว่าถ้าจอมีจุดสว่างแบบที่เขียนข้างต้นนี้เราสามารถเอาไปเครมได้หรือไม่
                        ได้ครับผม ของผมก็ Acer เคลมจอไปแล้วรอบหนึ่ง เป็นแถบสีเทาลากยาวเลย พอจะหมดประกันปีแรกก็เลยต่อประกันดีกว่า
                        ( เสียวจังแฮะ เหมือนเอา โน๊ตบุ๊คของเราไปเสี่ยงกับอะไรซักอย่างหนึ่ง ) เปลี่ยนจอมาได้สองอาทิตย์เป็น Dead Pixel อีก ได้มาจุดนึง
                        คิดประชดในใจ ทำไมแกไม่ดับไปเลยฟะ จะได้เคลมได้ง่าย ๆ หน่อย
                        เศร้าจริง ๆ กับจอของ Acer ผม

Comment

วันนี้ได้เข้าศูนย์ที่พันทิพย์เพื่อขอเคลมครับแล้วพนักงานที่เป็นช่างก็เข้ามาเช็คแล้วก็บอกว่า 2 จุดเล็กๆนั่นใช่ dead or bright pixel แต่ไอ้จุดเท่าหัวไม้ขีดไฟตรงกลางด้านบนมาจากยัดเข้ากระเป๋าแล้วปุ่มตรงคีบอร์ดไปกดทับจนเป็นแบบนี้ (จริงหรือเปล่านี่ผมฟังช่าง ACER พูดแล้วก็งงๆ) แต่ช่างเขาบอกว่าต้องรอหัวหน้ามาดูก่อนว่าจะเปลี่ยนได้หรือไม่แต่ช่างก็บอกว่าเคสแบบนี้เคยมีคนเป็นซึ่งก็ได้เปลี่ยน แต่ผมก็ไม่ได้ทิ้งเครื่องไว้ให้หัวหน้าเขาดูเพราะ ศุกร์นี้จะไปจีนต้องเอาเครื่องไปใช้ ไว้พฤหัสที่ 2 ของเดือนธันวามาอีกทีให้หัวหน้าดูจะได้เปลี่ยนเลย เขาก็บว่าได้ แต่ตัวกรอยพลาสติกด้านหลังนี่สิเขาบอกไม่รับเคลมถ้าเปลี่ยนเอง 1,500 ส่วนจอถ้าเปลี่ยนเองเอา 14,000 บาท (แพงโคตร) ผมก็ต้องลุ้นว่าอีก 2 อาทิตย์มาให้หัวหน้ามาดูจะไก้เปลี่ยนหรือไม่ ยังไงก็ติดตามกันต่อนะ

Comment

0เปงกำลังจ่ยให้นะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

รอการอับเดทครับ ... รอฟังๆ

Comment

Working...
                              X