Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งจะเล่น far cry อีกไกลไหมกว่าจะจบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งจะเล่น far cry อีกไกลไหมกว่าจะจบ

ตอนนี้เลยด่าน boat มาแล้ว ล่าสุดโดนถีบลงจาก ฮ. แล้วต้องกระโดดลงมาจากน้ำตก มีปีน m16. กับลูกปืนอีก 10 นัด อยากทราบว่า ผ่านมากี่ % แล้วคับ

ใกล้ละ 70% ได้มั้ง(เพื่อนมันเคลียร์แล้วเล่าให้ฟัง)
    ผมเล่นไม่ถึง ไปติดฉากที่เข้าไปในห้อง ที่นางเอกต้องอยู่แล้วมีมอนสเตอร์โผล่มาจากน้ำมาโจมตีนางเอก
    แต่ผมเข้าไปแล้วมันกลับไม่มีมอนสเตอร์นี่ดินางเอกก็ยืนเอ๋อ ไม่คุยกะตูเลย formatไปละ

Comment

รู้สึกจะเหลืออีก2ด่านมั้ง

Comment

เล่นตอนแรก งง เลยด่านนี้ ลูกปืน 10 นัดมันจะให้ตรูทำอารายวะ
        ตอนนี้เพื่อนชักดาบแผ่นไปละ

Comment

ใกล้แล้วครับ หมอบๆ หลบๆ ดำน้ำ ไปให้ถึงคอปเตอร์ที่ตกอยู่ แล้วค่อยใช้
          ปืนกลใน ฮ.สอยมัน ไม่ยากครับ

Comment

Originally posted by hmahma View Post
            ใกล้แล้วครับ หมอบๆ หลบๆ ดำน้ำ ไปให้ถึงคอปเตอร์ที่ตกอยู่ แล้วค่อยใช้
            ปืนกลใน ฮ.สอยมัน ไม่ยากครับ
            ตามนี้เลยครับ

Comment

หะ หะ จบไปแล้วคับ เมื่อคืน ขอบคุณคับ

ปล. จะได้เล่นภาคสองมั้ยหน่อ สเป็ค ออ่น

Comment

ทำอย่างไรให้ผ่าน boat ตอนที่วางระเบิดบนเรือแล้วมีฮ.มายิง ลองอยู่หน้าเรือ กระโดดลงน้ำไปที่ก็แล้ว ยิงมันไม่ตายแต่เราตายก่อนทุกที ไม่ได้ใช้สูตร เพราะลองมาหลายสูตรแล้ว ยังไม่สำเร็จสักสูตรครับ

Comment

เอาสูตรผมไหม รับรองชัวร์

อมตะ ลูกปืนเต็ม

Comment

Originally posted by kaineverdie View Post
                    ทำอย่างไรให้ผ่าน boat ตอนที่วางระเบิดบนเรือแล้วมีฮ.มายิง ลองอยู่หน้าเรือ กระโดดลงน้ำไปที่ก็แล้ว ยิงมันไม่ตายแต่เราตายก่อนทุกที ไม่ได้ใช้สูตร เพราะลองมาหลายสูตรแล้ว ยังไม่สำเร็จสักสูตรครับ
                    ขั้นแรกทิ้งปืนให้หมดเหลือไว้แต่ ปืนยิงจรวด กับ ปืนทียิงลูกระเบิดได้ที่ยิงละ5ลูกติดกัน (ไม่ใช่อันที่ยิงทีละลูกนะ) จากนั้นวางระเบิดแล้ววิ่งไปหัวเรือ บรรจุลูกระเบิดเต็มพร้อมยิง ใช้เสากระโดรงเรือเป็นที่กำบังแล้วค่อย โผ่หัวออกมายิง (ยิงลูกระเบิดอย่างเดียวปืนไม่ต้อง) ถ้าโดนจังๆ 8 - 10 ลูกก็ล่วงแล้ว

ปล ใช้ปืนยิงลูกระเบิดยิงก่อนถ้าหมดก็ใช้เครืองยิงจรวดต่อ ผมว่าปืนยิงจะแม่นกว่าเครืองยิงจรวด
                    ส่วนปืนที่ทิ้งไป ไปเก็บใหม่ด้านหน้ารับรองได้เต็มเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by kaineverdie View Post
                      ค่อยๆเดินหรือหมอบไปตามป่าด้านข้างๆครับแล้วไปตามทางน้ำจะเจอเฮลิคอปเตอร์ที่เราขึ้นมาตกอยู่ ด้านในจะมีปืนกลอยู่ครับ

Comment

กำ ผิดด่าน ขอโท้ดค้าพ - -

Comment

ขอบคุณพี่ทั้งหลายพรุ่งนี้บ่ายจะเล่นต่อครับ "เอาสูตรผมไหม รับรองชัวร์

อมตะ ลูกปืนเต็ม"
                          Auntonio พี่ช่วยบอกด้วยครับ

Comment

ขอบคุณพี่ทั้งหลายพรุ่งนี้บ่ายจะเล่นต่อครับ "เอาสูตรผมไหม รับรองชัวร์อมตะ ลูกปืนเต็ม"Auntonio พี่ช่วยบอกด้วยครับ

Comment

Far cry ภาคแรกไม่ใช้สูตรนี่เล่นกานผ่านด้วยหรอครับ ผมดูเพื่อนเล่น เจอสัตว์ประหลาดตัวนึง ยิง ปืนกล 5แม๊ก แถมมาทีเป็น 10 -*- กลุ้มใจแทน ยิงบาซูก้ามาอีกเต็มเรย

Comment

Working...
                              X