Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งถอย Spark GF6800 GS มาแต่มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งถอย Spark GF6800 GS มาแต่มีปัญหาครับ

คือ พอเปิดเกมแล้ว การแสดงผลของภาพมันประหลาดๆ แล้วก็ hang ไปอะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรหรอครับ

เป็นแค่บางเกมอะครับ บางเกมเล่นได้ปกติเลย เป้นเพราะ power supply ไม่พอหรือเปล่า

AMD Barton 2500 (clock to 3200)
    msi k7n2 nvidia AGP 8x
    RAM DDR 512 *2
    DVD RW

Originally posted by ZyrUs View Post
    คือ พอเปิดเกมแล้ว การแสดงผลของภาพมันประหลาดๆ แล้วก็ hang ไปอะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรหรอครับ

เป็นแค่บางเกมอะครับ บางเกมเล่นได้ปกติเลย เป้นเพราะ power supply ไม่พอหรือเปล่า

AMD Barton 2500 (clock to 3200)
    msi k7n2 nvidia AGP 8x
    RAM DDR 512 *2
    DVD RW
    power supply อะไรครับ

Comment

Enermax 370W ครับ

Comment

เพื่อนผม ใช้ 6800GT (ไม่รู้ไหนกินกว่า) ยังใช้ซับพายเคสเลยได้ ไม่มีปัญหาเลย

ผมว่าก้าด

Comment

เค้าว่า 6800GS กินไฟเยอะ

Comment

เคลมสิคร้าบ หรือไม่ก้ไปเปลี่ยนร้านเลยซื้อไม่กี่วันเองมั้ง

Comment

เชคไฟในใบออสดูครับว่ามันนิ่งเปล่า

Comment

ถ้าอยู่ใกล้0บริการก็ไปให้0เชคเลยถ้าไกลก็ลองหาการ์ดตัวอื่นมาเทสว่าเป็นเหมือนกันมั้ย ถ้าไม่เป็นก็เคลมโลด

Comment

6800gs กินไฟสุดยอด

Comment

6800 GS กับ 7600 GS อันไหนกินไฟมากกว่ากันเหรอครับ

Comment

6800gs กินเยอะกว่า 7600อะ

Comment

ของผมเพิ่งซื้อมา 3 วัน ใช้งานได้ดีคับ แต่พัดลมมันเปลี่ยนไปไม่เหมือนล๊อต แรกๆ ที่เป็นแบบสีขาว แต่ของผมพัดลมกับซิงมันเป็นสีดำ

Comment

ผมว่า ลองดู driver ครับ
                          เพราะของเพื่อนผมซื้อมา อาการ เล่นเกมได้ แต่ดูหนังไม่ได้ แล้วก็แฮงค์ไปเลย
                          ตอนนี้เพื่อนใช้ version 84.56 อ่าคับ ลองดู โหลดได้ที่
                          www.guru3d.com คับผม

Comment

ครับ ผมก็ว่าไดรเวอร์ ผมเคยดูหนังไม่ได้เล่นเกมส์ได้ ต้องลบไดเวอร์เกาออกให้*****นแต้เลยครับ แล้วลงตัวใหม่เอเวอรืชั่นใหม่ๆหน่อย

Comment

เสียบสายไฟเพิ่มป่าวอะครับ มีเพื่อนผมคนนึ่งไม่ได้เสียบสายไฟ เฮออ . .

Comment

Working...
                              X