Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows ที่เหมาะกับเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows ที่เหมาะกับเล่นเกม

windows ที่เหมาะกับเล่นเกม เพื่อนๆคิดว่า อันไหนดีครับ แนะนำที

ผมใช้ WINDOWN XP DARKEDITION V5 ครับ

Comment

ธรรมดานี่แหล่ะครับ ดีสุด จะไป ดัดแปลงมันทำไม เล่า ****** จริงมั้ย หรือผมพูดผิด อิอิ

Comment

Win xp เหมือนแท้ไม่โม หรือจะแผ่นแท้ก็แล้วแต่ หุๆ (เดี๋ยวจะหาว่าเราหนับสนุนของเถื่อน)

Comment

นะตอนนี้คิดว่าXPยังคงเหมาะกับเกมอยู่ โดยส่วนตัวคิดว่ายังไม่มีความจำเป็นต้องใช้vistaในการเล่นเกม

Comment

xp ยังแจ่มอยู่ครับ vista คงต้องรอให้อุปกรณ์ออกมาสนับสนุนเต็มที่ซะก่อน (ไม่รู้ ms จะรอหรือป่าว กลัวจะะอก version ใหม่ซะก่อน) ถ้าเอา vista ใช้งานทั่วไปลื่นกว่า xp เยอะ (ถ้าอุปกรณ์สนับสนุนตามสเปคที่ ms ให้มา) แรมก็กินเยอะกว่า ยกเว้น copy move ไฟล์นะ

Comment

ถ้าเล่นเกม XP อีกเสียงครับ

Comment

XP ธรรมดาๆ

Comment

XP อีกคนครับ เนียนๆ

Comment

xp OEM คับ ไม่มีปัญหา confirm

Comment

XP อีกเสียงครับบบบ

Comment

ใช้ ตัวOriginal ครับดีที่สุด ปัญหาไม่มี

Comment

Windows ที่เข้ากับ Hardware ของคุณได้ดีที่สุดนั่นแหละครับ

ถ้าพวกใหม่ๆกิ๊กๆเลย จะเป็น Vista ก็คงไม่แปลกอะไรจริงป่ะ ^_^

Comment

เอาเล่มเกมนะครับ

tinyXP เลยครับ (ไม่ใช่ tinyXP Platinum นะครับ คนละแบบกัน)

เป็นเวอร์ชันตัดทุกอย่างที่ขวางหน้า เพื่อให้เบาที่สุด สำหรับเล่นเกมเท่านั้น ขนาด iso ยังแค่ 160 กว่า MB เอง

ระบบใช้แรมไม่ถึง 30 MB โหลดซีพียูไม่ต้องพูดถึง นิ่งสนิท

แต่เล่นเกมเท่านั้นนะครับ ทำอะไรไม่ได้เลย ภาษาไทยก็ไม่มี(ที่จริงอันนี้โมใส่ไปได้) โปรแกรมใช้งานต่าง ๆ ลงไม่ได้แทบจะทุกอย่าง (กระทั่ง Ati Catalyst control center ยังเปิดใช้ไม่ได้เลย 555+) Office นี่ก็ไม่ได้

แต่แรงจริงครับ ไม่ใช่เกมที่เคยกระตุกแล้วลื่น แต่เกมที่เคยเล่นไม่ได้ เล่นได้ขึ้นมาเลย

ทุกวันนี้ยังแบ่งไว้พาร์ติชันนึงเล็ก ๆ ลงเก็บไว้ยามฉุกเฉิน

Comment

Originally posted by heatie View Post
                              เอาเล่มเกมนะครับ

tinyXP เลยครับ (ไม่ใช่ tinyXP Platinum นะครับ คนละแบบกัน)

เป็นเวอร์ชันตัดทุกอย่างที่ขวางหน้า เพื่อให้เบาที่สุด สำหรับเล่นเกมเท่านั้น ขนาด iso ยังแค่ 160 กว่า MB เอง

ระบบใช้แรมไม่ถึง 30 MB โหลดซีพียูไม่ต้องพูดถึง นิ่งสนิท

แต่เล่นเกมเท่านั้นนะครับ ทำอะไรไม่ได้เลย ภาษาไทยก็ไม่มี(ที่จริงอันนี้โมใส่ไปได้) โปรแกรมใช้งานต่าง ๆ ลงไม่ได้แทบจะทุกอย่าง (กระทั่ง Ati Catalyst control center ยังเปิดใช้ไม่ได้เลย 555+) Office นี่ก็ไม่ได้

แต่แรงจริงครับ ไม่ใช่เกมที่เคยกระตุกแล้วลื่น แต่เกมที่เคยเล่นไม่ได้ เล่นได้ขึ้นมาเลย

ทุกวันนี้ยังแบ่งไว้พาร์ติชันนึงเล็ก ๆ ลงเก็บไว้ยามฉุกเฉิน
                              กำ ุถ้าลงแล้วเป็นแบบนั้นคอมคงไม่ต่างไรกับ FR202 ที่ทำได้แค่เพียงเล่นเกม -*- ผมว่าห่วยนะนั่นอะ

Comment

Working...
                              X