overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ออกจากเกมมาถามเลยเนี่ย COMPANY OF HEROES OPPOSING

OverclockZone Member hmahma's Avatar
    ไปได้ทุกที่ ถ้าถูกใจ

Default ออกจากเกมมาถามเลยเนี่ย COMPANY OF HEROES OPPOSING

แคมเปญ LIPERATLON CAEN ด่านที่4 ที่มีเครื่องบินมาทิ้งระเบิดบ่อยๆ

เล่นถึงตอนท้ายละ ไปยึด โรงเก็บเครื่องบินข้างบน แล้วจะมี พอยน์สีเขียวขึ้นมา 3จุด
    เขียนว่า CLEAR THIS HANGAR ทำยังไงก็ไม่ผ่าน ไม่รู้ต้องทำอย่างไร หมดปัญญาละ
    ขนคนขึ้นไปยึดหมดก็แล้ว เอาคนออกมาหมดก็แล้ว ระเบิดโรงเก็บด้วยปืนใหญ่ก็แล้ว มันก็ยังเฉย
    ท่านเทพเกมนี้ ช่วยหน่อยครับ คิดว่าช่วยเด็กน้อยหัดเล่นเกมหน่อย รออยู่ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่าน

OverclockZone Member hmahma's Avatar

ตั้งหน้าตั้งตารอผู้ใจบุญครับ ช่วยหน่อยครับ

เงียบจังวันนี้
    ใครรู้บอกหน่อยครับ อยากเล่นต่อ
    พรุ่งนี้งานเยอะอีกอดเล่น
    ฮือๆๆๆ

ฝากไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Romance's Avatar

ด่าน 2 เอง กำลังจะตามไป

OverclockZone Member

ด่านนั้นต้องเข้าไปปราบทหารในโกดังให้หมดครับผม บางทีคุณอาจจะยังฆ่าไม่หมดหน่ะครับ เหลือแอบๆตามตรอก ลองส่องหาให้ทั่วดู

Quote Originally Posted by digimontamer View Post
    ด่านนั้นต้องเข้าไปปราบทหารในโกดังให้หมดครับผม บางทีคุณอาจจะยังฆ่าไม่หมดหน่ะครับ เหลือแอบๆตามตรอก ลองส่องหาให้ทั่วดู

หาจนหมดแล้วจริงๆ เดี๋ยวลองเล่นใหม่ดูครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member wpong's Avatar

ผมติดด่านนี้เหมือนกันคับ ไปต่อไม่ได้ ฆ่าหมดแล้วแต่ สีเขียวก้ไม่ออกซักที มี 2 จุดอะ

ใครรู้ช่วยหน่อยครับ ลองเล่นใหม่ 3รอบละ เหมือนเดิม
    หาศัตรูจนหมดแผนที่ละ ไม่มีศัตรูแน่นอน ก็ไม่ผ่าน
    บางทีก็เหลือ2จุด บางทีก็3จุด เฮ้อ...

OverclockZone Member wpong's Avatar

ดันคับ ไครรู้ช่วยหน่อยเด้อ

Quote Originally Posted by wpong View Post
    ดันคับ ไครรู้ช่วยหน่อยเด้อ
    เห็นใจเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกัน
    ถ้าผ่านก็พีเอมมาบอกกันบ้างเด้อ

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ผมเอารถถังถล่มฃะเรียบ มันก็ผ่านเองครับ

Quote Originally Posted by Grimmy View Post
    ผมเอารถถังถล่มฃะเรียบ มันก็ผ่านเองครับ
    ลองมะกี้เอง เอารถถังลุยอย่างเดียวเลย ก็ไม่ผ่าน 55+

ใครไม่เคยเล่นเกมนี้ลองดูครับ มันส์มาก แล้วผ่านด่านนี้ยังไง มาบอกด้วยนะ

คับได้ผ่านชตากรรมนี้ได้จะ pm ไปบอกท่านเด้อคับ
    เอารถถังไปถลม แล้วถล่มไอ่ตัวเขียวๆยังไงคับมันไม่ระเบิดอะนะ

ดันมีบทสรุปก้แบ่งกันมั่งเด้อ ติดมานานแล้วจนเล่นเกมส์อื่นจบไปหมดแล้ว

fyo

OverclockZone Member ๐NaivEUseR๐'s Avatar

ไม่ทราบว่าผ่านกันยังครับ พอดีซื้อ FG มา เค้ามีเฉลยอ่ะ ลองบอกชื่อภารกิจมานะ

Quote Originally Posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
    ไม่ทราบว่าผ่านกันยังครับ พอดีซื้อ FG มา เค้ามีเฉลยอ่ะ ลองบอกชื่อภารกิจมานะ
    ขอบคุณครับท่าน เดี๋ยวเข้าไปจดในเกมเลย แปปนึงครับ

และแล้วสวรรค์ก็มีตา

Quote Originally Posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
    แคมเปญ LIBERATION OF CAEN
    ด่านที่4 CARPIQUET : THE AIRFIELD ช่วงหลังๆ ที่ต้องเคลียร์ โกดัึงเก็บเครื่องบินอ่ะครับ

อยากทราบข้อมูลอะไรเพิ่มก็พีเอมมาได้ตลอดนะครับ
    ขอบคุณท่านมากๆ

OverclockZone Member ๐NaivEUseR๐'s Avatar

Carpiquet : The Air field
    เหรียญรางวัล - Special Air Service Badge
    เงื่อนไข - ช่วยเหลือ Commando ที่ติดอยู่ในอาคาร 2 แห่ง

เริ่มต้นมีเวลา5นาทีรับมือทหารเยอรมัน ใช้ทหารประจำปืน 88 ที่เหลืออยู่ ขุดสนามเพลาะตลอดเเนว
    ใช้ Sapper สร้างปืนใหญ่1กระบอกไว้หลังแนวป้องกัน AT และ BOFORS ไว้ที่แนวหน้า
    ซ่อมรถถังและเอาไปป้องกันตามแนวด้วย อย่าเอายูนิตยืนติดกันนัก เยอรมันจะบุกมา3รอบ

จากนนั้นจะต้องไปทำลายป้อมปืน ยึดสนามบิน และช่วยCommando ให้ช่วยCommandoที่ติดอยู่ทั้ง2แห่งก่อน
    ใช้ Command Point อัพเกรดฟามสามารถ Supercharge Artillery Round และ Creeping Barrage
    แล้วสั่งยิงไปที่ทหารที่มันล้อมCommandoไว้ทั้ง2แห่ง ถ้าCommandoตายอดเหรียญนะ เมื่อช่วยเหลือแล้ว
    ก็ให้ยึดพื้นที่นั้นด้วย จากนนั้นสั่งปินใหญ่ให้ยิง ป้อมปืนและบังเกอร์ตรงกลางแล้วนำทหารบุกขึ้นไปจนถึง
    โรงเก็บเครื่องบิน จัดการทหารและรถถังให้หมดไร่ไปเรื่อยๆจนถึงหอควบคุมด้านบนสุดก็ผ่าน

Credit FuturerGamer March2008

เค้าลงไว้ยังงี้อ่ะครับ ลองดูละกัน ไอ้เราก็ไม่เคยเล่น เหอะๆ

Carpiquet : The Air field
    เหรียญรางวัล - Special Air Service Badge
    เงื่อนไข - ช่วยเหลือ Commando ที่ติดอยู่ในอาคาร 2 แห่ง

เริ่มต้นมีเวลา5นาทีรับมือทหารเยอรมัน ใช้ทหารประจำปืน 88 ที่เหลืออยู่ ขุดสนามเพลาะตลอดเเนว
    ใช้ Sapper สร้างปืนใหญ่1กระบอกไว้หลังแนวป้องกัน AT และ BOFORS ไว้ที่แนวหน้า
    ซ่อมรถถังและเอาไปป้องกันตามแนวด้วย อย่าเอายูนิตยืนติดกันนัก เยอรมันจะบุกมา3รอบ

จากนนั้นจะต้องไปทำลายป้อมปืน ยึดสนามบิน และช่วยCommando ให้ช่วยCommandoที่ติดอยู่ทั้ง2แห่งก่อน
    ใช้ Command Point อัพเกรดฟามสามารถ Supercharge Artillery Round และ Creeping Barrage
    แล้วสั่งยิงไปที่ทหารที่มันล้อมCommandoไว้ทั้ง2แห่ง ถ้าCommandoตายอดเหรียญนะ เมื่อช่วยเหลือแล้ว
    ก็ให้ยึดพื้นที่นั้นด้วย จากนนั้นสั่งปินใหญ่ให้ยิง ป้อมปืนและบังเกอร์ตรงกลางแล้วนำทหารบุกขึ้นไปจนถึง
    โรงเก็บเครื่องบิน จัดการทหารและรถถังให้หมดไร่ไปเรื่อยๆจนถึงหอควบคุมด้านบนสุดก็ผ่าน

Credit FuturerGamer March2008

เค้าลงไว้ยังงี้อ่ะครับ ลองดูละกัน ไอ้เราก็ไม่เคยเล่น เหอะๆ

ขอบคุณท่านมากครับ
    แค่ท่านเสียสละเวลา มานั่งพิมพ์ ก็ซึ้งใจแล้ว ได้ไม่ได้ยังไงจะมาโพสบอกครับท่าน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks