Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปก เล่นเกมส์ โหดๆ ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปก เล่นเกมส์ โหดๆ ให้ทีครับ

ขอรบกวนจัดสเปกทีครับ

ถ้าเล่นเกมส์ online โหดๆ เวลารบกัน หรือว่า คนเยอะๆ ไม่กระตุก

ทำงานแล้วไม่ช้า

เอาแบบซื้อมาแล้วใช้งานคุ้มค่า

เล่น AMD หรือ INTEL ดีครับ

และก็ อยากได้ประมาณ E6300 หรือ X2 64 3800+ จะคุ้มค่าไหมครับหรือว่า
    แพงเกินไป

แล้วแต่จะแนะนำครับ ขอบคุณครับ

ระบุงบประมาณด้วยก็ดีครับเดี้ยวก็มีคนเข้ามาจัดแหละไม่บอกงบจัดไปเดี้ยวตังไม่พอชื้อเหอๆๆ
    ถามแบบนี้ผมมีสเป็กที่จะบอกเหมือนกันเอาแบบไร้กระตุก ฟัลคอน นอสเวสครับ รุ่น สโตน ก็อดเนส
    CPU X6800 Ram1G*4 VGA X7950X2*2 LCD 32' HD2TB นี้แหละไม่น่ากระตุกอิอิ
    สเป็กข้างบนมีจิงๆนะ 9999US แต่คงได้แค่มอง อิอิ

Comment

รบกวนแจ้งงบก่อนครับ

ไม่งั้นผมจะจัดเครื่องราคา 1แสนให้ท่าน

Comment

ไม่ระบุราคา เดียวโดยครับ ยิ่งคนในเวปนี้จัดให้ด้วยละก็ หนาวครับ

Comment

อยากเสียตังเท่าไรครับ

Comment

เฮ้อๆๆ ทั้งท่าน wikorn และ ท่าน พีคุง อยู่กันครบ ทั้งคู่ เดียวรอดู ชุด 6กลักแล้วกัน 555

Comment

ก็ เอาแบบเล่นไม่กระตุก ครับ

30000 หรือ 40000 เนี่ยพอทำได้ไหมครับ

แบบว่า เล่นสงคราม และก็คนในเกมส์เยอะๆๆๆ เปิด เอฟเฟก เต็ม เวลาใช้สกิล ไม่ให้มันกระตุกก็พอแล้วครับ

แบบว่า อยากจะประหยัดด้วย ถ้า เอาแบบแพงๆ แล้วใช้ไม่คุ้มค่าเสียดายตัง ครับ

ยังไงก็รบกวนทีนะครับ

30000 หรือ 40000 พอทำได้ไหมครับ แบบไม่ให้มันกระตุก เล่นได้ทุกเกมส์ก็พอครับผมบ้าเกมส์

อิอิ

ขอบคุณมากนะครับทุกท่าน

Comment

AMD Athlon 64 3800+ 4790
                Asus M2N-E 4150
                Corsiar DDR667 2GB KIT 9100
                Galaxy 7900GS 8090
                Seagate 160GB Raid 0 5100
                Case Enermax 1100
                Enermax 460W 2550
                Samsung 17"CTR 3750
                DVD-Writer 1500
                Microsoft Mouse/Keyboard 650

40830.-

ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับเน็ทที่ใช้แล้วล่ะครับ

ปล.
                OC เพิ่มอีกหน่อย ลาก CPU ไปที่ 3.0GHZ กะลังดี เลือกตัวคูณเลขคู่ให้ ลากง่าย แรงได้ใจ หรือจะเล่นเดิมๆไม่ OC ก็แรงแล้ว

Comment

คุณพีคุง จัดงบเกินไป 830 บาท
                  ล้อเล่นเน้ออออออ

Comment

ยือมหน่อยนะ พีคุง ขี่เกียรจพิมพ์ทั้งหมด

E6300 7500
                    AsROCK CONROEXFIRE-eSTA 3500
                    Corsiar DDR667 2GB KIT 9100
                    SPARK 7900GS 7500
                    Seagate 160GB 2500
                    Case Enermax 1100
                    Enermax 460W 2550
                    Samsung 17"CTR 3750
                    DVD-Writer 1500
                    Microsoft Mouse/Keyboard 650

Comment

Originally posted by keang View Post
                      คุณพีคุง จัดงบเกินไป 830 บาท
                      ล้อเล่นเน้ออออออ
                      แง่้บๆ ลด การ์ดจอเหลือ Spark ก็ด่ะ ลดไปอีก 500

ลด CPU ลงสองขั้น ลดไปอีกพันนึง

หุหุ

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน

Comment

รบกวนหน่อยนะครับคืออาทิตย์นี้จะไปถอยกาดจออะครับ คือผมดูไว้4ค่ายอะครับ WinFast XFX Spark ELSA อันไหนดีกว่ากันอะครับ งบ8000พันถ้วนนะครับ (นานๆจะซื้อทีอย่างได้เเบบคุ้มค่าที่สุด)ฟากทีนะครับ ขอบขุนครับ

Comment

เน้นเล่นเกมส์นะครับ

Comment

Originally posted by บีบี้ View Post
                              รบกวนหน่อยนะครับคืออาทิตย์นี้จะไปถอยกาดจออะครับ คือผมดูไว้4ค่ายอะครับ WinFast XFX Spark ELSA อันไหนดีกว่ากันอะครับ งบ8000พันถ้วนนะครับ (นานๆจะซื้อทีอย่างได้เเบบคุ้มค่าที่สุด)ฟากทีนะครับ ขอบขุนครับ
                              ที่หลังตั้งกระทู้ใหม่เลยนะครับ

เนื้องาน ตามนี้ครับ XFX WINFAST ELSA SPARK

ราคานี้ จะได้ 7900GS

แต่ถ้าผมเลือก ขอ SPARK ถูกดี ผมชอบของถูกครัย

Comment

Working...
                              X