Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเซียน network&internet ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเซียน network&internet ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ

คือ ผมไม่มีความรู้ทางนี้เลยครับ ใช้อย่างเดียวไม่เข้าใจหลักการทำงานเลย
    สิ่งที่ผมอยากทราบคือ เวลาเรากำลังใช้เน็ตอยู่นี่ ทางผู้ให้บริการ เช่น tot หรือ tt&t เค้าจะเช็คได้หรือเปล่าครับว่าเราเข้าเวปอะไร และไปทำกิจกรรมอะไรต่างๆ เช่นการตอบกระทู้หรือไปอัพโหลด,ดาวน์โหลดในเวปนั้นๆหรือเปล่าครับ

ถ้าตามจริงๆ ก็คงตามได้อะครับ

แต่เค้าคงไม่ตามไปดูหรอก ไม่ใช่หน้าที่อะไรครับ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล

อย่าไปรบหลู่ในหลวง หรือ ไปสร้างความเสียหายให้ประเทศชาติ จนเป็นเรื่องเป็นราว

ก็พอครับ ถ้างั้นเค้าคงตามจริงๆ

Comment

เค้าจะเข้าไปดูอะไรละครับ เหอๆ จะทำไรผิดกฏหมายหรอครับ

หรือว่าจะโหลดหนังชมพู แต่กวนเค้ารู้

Comment

ตามได้ดิ แต่เค้าไม่สนใจคุณดอก

แต่มันก็มีวิธีเลี่ยงได้ คือคุณต้องไปผ่านพรอกซี่เวบนอก เพื่อเปลี่ยนipตัวเอง วิธีนี้ยากพอดูเน็ทอึดพอได้ แต่ก็คุ้มถ้าไม่อยากให้ใครตามรอยคุณ

แต่่่่่ ..ถ้าคุณใช้เน็ทที่ทำงาน รับรองได้ว่าช่างเทคนิคเก่งๆ รู้แน่ว่าคุณทำอะไรในเน็ทบ้าง

Comment

ผมไม่ได้ทำอะไรหรอกครับ พอดีวันนี้ไปซื้อ H/D ลูกใหม่
          แล้วได้ยินลูกค้าอีกคนในร้านถามคำถาม ประมาณที่ผมมาถามนี่แหละครับ
          แล้วช่างในร้านคนนึงบอกทำได้ แต่อีกคนบอกไม่ได้ เกิดสงสัยเลยมาถามดูน่ะครับ

Comment

เค้าเปงisp นะครับ เช็คได้ไหม ได้แน่นอน แต่เค้าไม่ทำหรอกครับ เพราะเค้าไม่รู้จักคุณนั้นเอง 555

แต่สำหรับแฮกเกอร์เก่งๆ ที่ตามยากๆ อันนี้ไม่ทราบหละ ทำกันยังไง

Comment

ตามได้ครับอย่างเพราะ ISP จะมีการเก็บ Log ใว้ตลอด ทั้งต้นทาง(ISP)และปลายทาง(board หรือ web)มันเป็นกฎหมายไปแล้ว ส่วนจะตามหรือไม่นั้นขึ้นอยู่ที่ว่ามีผู้ร้องทุขไปแจ้งความหรือไม่

Comment

Originally posted by jocole View Post
                เค้าเปงisp นะครับ เช็คได้ไหม ได้แน่นอน แต่เค้าไม่ทำหรอกครับ เพราะเค้าไม่รู้จักคุณนั้นเอง 555

แต่สำหรับแฮกเกอร์เก่งๆ ที่ตามยากๆ อันนี้ไม่ทราบหละ ทำกันยังไง
                ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

Working...
                X