Announcement

Collapse
No announcement yet.

svchost.exe ใน processes ลบมันออกทำไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• svchost.exe ใน processes ลบมันออกทำไงเหรอครับ

svchost.exe ใน processes ใช้ CPU 90-99% ตลอด เวลาเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ๆ คลิกอะไรแทบไม่ได้เลย แก้ไงดีครับ จะเป็นประมาณ 10 นาที มันคือไวรัสใช่ไหมครับทำไงเหรอถึงลบออกได้

ลองไป End Processes ไฟล์นี้ svchost.exe ใน Task Manager ก่อนนะ
    ปล่อยให้มันได้ใจ 10 นาทีก่อน

ถ้าจำไม่ผิดไฟล์นี้น่าจะอยู่ในโพลเดอร์ Windows นะครับ
    ไฟล์มันจะมีขนาดเป็น 1 กิ๊ก กว่าๆเลย(ไอคอนจะเป็น Window Media)
    รู้สึกว่าจะมีอยู่ 2-3 ไฟล์นะ
    ลบออกให้เกลี้ยงเลย
    ลบในถังขยะด้วยหละ

Comment

เป็นเหมือนผมเรยอะ ลบออกได้หรอครับบ

Comment

ทำยังไงอ่าครับขอรุปเป็นตัวอย่างได้ไหมเราเปิดหาดูไม่เจอนนะ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=17181

ตามนี้กระทู้นี้คับลองไปอ่านดู

Comment

เครื่องผมก็มีหลายตัวแต่ไม่กินกำลัง CPU แต่ Mem Usage ไปหลาย k เหมือนกัน.. แล้วมันคืออะไรกันแน่ครับ

Comment

เคยรู้มาว่าบางอันมันก็เป็นโปรเซสที่จำเป็นของวินโดว์นะครับแต่มันซ่อนไว้ในชื่อนี้แทน
              บางทีไวรัสก็ซ่อนไว้ในชื่อนี้เหมือนกัน

Comment

Working...
              X