overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: Boston Acoustic BA635 หาได้อยู่มั้ยคับตัวนี้

OverclockZone Member benzarang's Avatar

Default Boston Acoustic BA635 หาได้อยู่มั้ยคับตัวนี้

น้องใช้อยู่เสียงสุดๆไปเลยคับ อยากได้ใครขายมั้ยเอ่ย หาไม่ได้จะไปสอย5.1ถูกๆแล้ว

OverclockZone Member Macro's Avatar

ลองเข้า thai2hand แล้ว search หาลองดูขอรับผมเจอเยอะอยู่เหมือนกัน
    ตัวนี้เสียงดีเกินราคามากๆ.. รับประกันเลย เบสใครว่าน้อยแต่ผมว่าพอดีนะ

OverclockZone Member Roat's Avatar

หาได้อยู่ ดูสภาพดีๆหน่อยก็พอครับ

OverclockZone Member benzarang's Avatar

ขอบคุนคับ ว่าจะซื้อตัวนี้แล้ว ขายตัวที่ใช้อยู่ ฟิลลิป ตัวเนี้ย

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ลำโพง 2.1 ที่เทพ มากกกกกก

OverclockZone Member nameless's Avatar

ผมยังใช้อยู่เลยครับ ตามต่างจังหวัดมือหนึ่งใส ๆ ยังพอมีเห็นอยู่ (เห็นวางอยู่อันเดียวในตู้)

ผมคนกรุงอะคับหาไม่มีเลย เหอๆ ตจว.ขายเท่าไหร่ฝากสอยได้มั้ยเนี้ย

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

เค้าหากันที่ไหนครับเนี่ย ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้าง อันใด มานานแล้ว อยากขอลองให้ถึงขนาด สักที

เสียงดีจิงคับออกแนวกลางไปแหลมอะคับใสมากๆๆๆๆ แต่ ลังเลว่าเสียดายฟิลลิปที่ใช้อยู่เพราะเบสมันหนักจิงๆอะ แต่ใสไม่เท่า เอาไงดีเนี้ย รักพี่เสียดายน้อง

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมมีอยู่ชุดหนึ่ง เสียงกลาง, แหลมค่อนข้างลงตัว
    แต่ต้องตั้ง sub ให้ดีๆ เบสนุ่มๆ จะลอยมาให้ได้ยล

OverclockZone Member Panutty's Avatar

Quote Originally Posted by Pat_CSSU View Post
    ผมมีอยู่ชุดหนึ่ง เสียงกลาง, แหลมค่อนข้างลงตัว
    แต่ต้องตั้ง sub ให้ดีๆ เบสนุ่มๆ จะลอยมาให้ได้ยล
    ตั้งยังงัย ตรงใหนท่าน

OverclockZone Member heatie's Avatar

เหมือนเคยอ่านรีวิวในแมกกาซีน รู้สึก อ.วิจิตรแหละเขียน ตอนมันออกใหม่ ๆ
    แกว่า ราคาเป็นพัน เสียงเป็นแสน

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมตั้งตู้ subwoofer บนแผ่นฟองน้ำที่แถมกับเมนบอร์ด ตรงใต้โต๊ะคอมพ์
    เร่ง level ตรง subwoofer เกือบจมเลยครับ
    เสียงเบสที่ได้นุ่มมากๆ แต่อย่าเปิดดังมากนะครับ
    ฟัง bodyslam ชุดแรกๆ เพลินเลย
    Last edited by Pat_CSSU; 11 Mar 2008 at 17:58:29.

OverclockZone Member Skynyrd's Avatar

ทำไมไม่หา Boston Acoustics BA745 2.1 Speakers

ผมว่าเสียงมันน่าจะดีกว่าตัว 635 เพราะไอ้เจ้าตัวเล็ก 2 ขา 2 ตัวมันใหญ่กว่า

เพราะผมก็ใช้เจ้าตัว 745 อยู่ ผมไม่เคยฟังตัว 635 น่ะครับ

ผมซื้อมาประมาณ 3 ปีแล้ว ตอนนั้นผมซื้อราคา 2600 บาท

ดอกลำโพงเป็นกระดาษทั้งเจ้าตัวเล็ก 2 ขาและ Sub

ผมว่าดอกลำโพงกระดาษให้เสียงเพาะมากกว่าพวกโพลีเมอร์หรืออย่างอื่น

เรื่องเสียงผมอธิบายไม่ถูก ก็ตามคำล่ำ่ำลือแล้วกันครับ
    รูป รูป

ทั้งหมดอยู่ที่งบ คับ ดูๆกาดด้วยเลยงบน้อย

OverclockZone Member oddy's Avatar

ของเพื่อนสมัยเรียน(สมัยอยู่หอด้วยกัน) เค้าเคยมีนะ ผมฟังอยู่ก็ดีสมคำร่ำลือนะครับ

แต่ต้องเข้าใจว่าเสียงมันสไตล์ อเมริกัน อังกฤษ แนวนั้น มันคนละแนวกับแนวเสียงลำโพงจีน

คือ ทั้งของจีน กับของฝรั่งเสียง ดีเหมือนกัน แต่แนวเสียงคนละแบบ

ของจีนส่วนมาก เน้น หวาน เบสต้นนุ่ม แหลมพริ้วใสแต่จะเบลอๆนิดหน่อย เสียงดังสมราคา เสียงเพี้ยนบ้างนิดหน่อย เช่น Microlab ฯลฯ

ของฝรั่งส่วนมาก เน้น สุขุม กลางแหลมเรียบร้อย เบสจะออกเรียบๆ แหลมคมชัด เน้นเสียงไม่ดัง เสียงค่อยกว่าราคา แต่ได้ความเที่ยงตรงแทน ไม่ค่อยมีnoise เช่น Klipsch Harman/JBL Boston(ตามนั้นแต่เสียงโปร่ง ่กว่าเพื่อน) ฯลฯ

หมายถึงเสียงโดยตัวลำโพงเองนะครับ สไตล์เสียงมันจะเปลี่ยนตาม soundcard อีกที

อยู่ที่ชอบสไตล์ไหน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ลองฟังและสังเกตดูนะ

OverclockZone Member fernaldo's Avatar

ba635 เบสแตก นอนให้น้ำเกลือในห้องเก็บของ อย่างเศร้า ซ่อมได้ไหมครับ เสียดายมาก ใช้มาแค่ 6 ปีเอง T_T

OverclockZone Member

ผมก็กำลังหาอยู่คร้บ จะเอามาสะสมให้หมดเลย :-)

OverclockZone Member nooi's Avatar

Quote Originally Posted by fernaldo View Post
    ba635 เบสแตก นอนให้น้ำเกลือในห้องเก็บของ อย่างเศร้า ซ่อมได้ไหมครับ เสียดายมาก ใช้มาแค่ 6 ปีเอง T_T
    เอาไปตรวจเช็ค อาจจะต้องพันว้อยส์ใหม่ ตั้งแม่เหล็กเปลี่ยนกรวยหรือขอบใหม่ หากไม่ใช่อะไหล่ของแท้เสียงเปลี่ยนไปบ้างแต่ผมว่าก็ดีกว่าทิ้งให้ทุกส่วนเสื่อมลงเรื่อยๆครับ

OverclockZone Member fernaldo's Avatar

ขอบคุณมากครับ คุณ nooi
    ต้องหาร้านซ่อมซะทีแหละ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks