overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ระหว่าง Phenom9600 กับQ6600 อันไหนดีกว่ากันครับ

OverclockZone Member

Default ระหว่าง Phenom9600 กับQ6600 อันไหนดีกว่ากันครับ

กำลังซื้อคอมใหม่ ใช่ทำงาน+เล่นเกมส์ด้วย แนะหน่อยสิครับ อันไหนดีกว่ากัน

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ฟีน่อม4คอร์แท้

คิว66 4คอร์เทียม

เด๋วจากลายเป็นล่อเป้าอีก เหอะๆ

OverclockZone Member heatie's Avatar

Quote Originally Posted by sicklab View Post

เด๋วจากลายเป็นล่อเป้าอีก เหอะๆ
    ล่อแน่ ๆ ผมว่า^^

ว่ากันว่า ทำทีละอย่าง อินเทลได้เปรียบ
    ทำทีละหลายอย่าง ประนอมได้เปรียบ
    เลยต้องบอกว่าดีพอกัน

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

แล้วแต่การใช้งานครับ ที่ว่าทำงานนะทำไรบ้าง

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member videop's Avatar

Quote Originally Posted by sicklab View Post

แท้แบบไหน
    แล้วเทียบแบบไหน
    อธิบายด้วยสิครับ
    จะได้เข้าใจ

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

จะแรงแค่ไหนก็ชั่งมัน ไม่ซื้อมาใช้หรอก
    เกินความจำเป็น

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ผมว่ามันดีทั้งคู่แหละครับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

อินเทลภายใน หัวใจของคอมพิวเตอร์ชั้นยอด

ปล.อยากชั้นยอด ต้องอินเทล
    ปล2.สาวกอินเทล ของเสียงหน่อย (โฮ่~~~~)

OverclockZone Member optimum's Avatar

Intel ---> เน้น น้อย / ไว / คุณภาพ
    AMD ---> เน้น เยอะ เรื่อยๆ / คุณภาพกลางๆ ----> เปิดเยอะไป ระวังแฮงค์

แต่ว่า ทำงานนี่งานไรคับ ถ้าไม่ใช่พวกใช้ CPU หนักๆ หาซื้อ E8500 ไม่ก็รอ Q9300 จะดีก่านะคับ ( อิอิ )

OverclockZone Member kingmax's Avatar

phenom มันจะมีพลังแฝงตอนหลังครับผมมม

OverclockZone Member zixnezz's Avatar
    Valencia, California

ผมว่า Q6600 นา

มันก็เหมือนกะ C2D
    มาต่อกัน 2 อัน

เชียร์อิลเทลเด้อ!

OverclockZone Member แทน's Avatar
    คนบางแค แคบางคน

อยากรู้เหมือนกันครับ ที่บ้าน ยังใช้ 939 อยู่เลยครับ

ทำงาน3D ครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

Quote Originally Posted by cheer282775 View Post
    ทำงาน3D ครับ
    เรนเดอร์งานแบบเดี่ยว ๆ อินเทลได้เปรียบครับ

แต่ Q6600 มันน่าจะไปเทียบกับ Phenom 9500 มากกว่านะ

OverclockZone Member nunazaa's Avatar

เ ดี ย ว นี้ c p u มั น ก็ ทำ ง า น ไ ด้ ห ม ด นั้ น ล ะ

เ พี ย ง เ เ ต่ ตั ว เ เ ป ร มั น จ ะ อ ยู่ ที่ ร ะ ย ะ เ ว ล า กั บ เ งิ น

เ พิ่ ม เ งิ น - เ ว ล า ก็ ล ด . . . . อ ย า ก ใ ช่ อ ะ ไ ร ก็ ใ ช่ ไ ป เ ถ อ ะ ค รั บ ดี ทั้ ง คู่ นั้ น ล ะ

OverclockZone Member iaung's Avatar

Phenom 9600..ครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Q6600 แรงกว่าครับ ...

ส่วนท่านที่ว่า 4 แท้กับ 4 เทียมต่างกันยังไงก็ฟังนี่แล้วกันครับ

Intel Quad Core ณ ปัจจุบัน = Duo Core 2 ตัว มารวมกัน นั่นหมายความว่า คิดจำนวนคอร์เป็น 2+2=4
    AMD Phenom = Single Core 4 ตัวมารวมกัน นั่นหมายความว่า คิดจำนวนคอร์เป็น 1+1+1+1=4

พอเข้าใจมั่งไหมครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

แล้วแต่สาวกค่ายไหนครับ

ผมสาวก AMD ลองใช้ Core2 ก็ชอบครับ ติดใจ..แรงดี

เพื่อนใช้ Core2 ลอง X2 ของผม ก๊อบอก ใช้ได้เลย แรงใช่ย่อยนะนี่..

เพื่อนอีกคนใช้ Pentuim D และเกลียด AMD มั๊กๆ ลองเล่น X2 ของผม บอกไม่ได้เรื่อง.....แบบนี้ให้ใช้ฟรียังไม่อยากเอา (แขวะ แล้วทำหน้าตาด้วย 555 เพื่อนอีกคนบอกตีกันเลย ป๊าด อารัยปานนั้น อิอิ) ???

และเพื่อนผมอีกคน (เป็น2คนกับผม ใน ประมาณ 20 กว่าคนคนที่ใช้ AMD ที่เหลือ Intel หมด) และมันหมั่นไส้คนใช้ Intel มาก ลองจับ PD & Core2Due มันยังบอก ไม่เห็นจะแรงเลย...ของตแรงกว่าเยอะู...??????

แต่ 9500 กะ 6600 ยังไม่เคยลองครับ ยังไม่มีให้ลอง อิอิ....

แรง Intel นะ ผมว่า แต่ AMD ก็ทำได้ทุกอย่างไม่แพ้อย่างที่ว่ามาเหมือนกันเวลาใช้งานจริง แต่ยอมว่าแพ้เรื่อง OC แน่ๆๆๆๆๆๆ ยอมๆๆ ????

จบ........แล้วแต่ชอบ....และคนพาไปซื้อ อิอิ
    Last edited by oil_metal; 11 Mar 2008 at 16:47:04.

อืม ส่วนตัวก็Q6600 นั้นแหล่ะครับ เพราะใช่บริการintel มาตลอด

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Q6600 แคสเยาะกว่าและโปรแกรมก็ซัพพอตมากกว่านะ ยังไงก็แรงกว่า ถ้าOCด้วยไม่ต้องพูดถึง

ปล.ขออภัยล่อเป้าไปนิส......*0*

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks