Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของแบบนี้ ซื้อได้ที่ไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของแบบนี้ ซื้อได้ที่ไหนคับ

ท่อที่ใช้หุ้มสายไฟอะคับ ที่เป็นเงินๆอะ ซื้อได้ที่ไหนบางคับ

ผมเดินดูตามห้างไอทีไม่เห็นมีขายเลย ใครรู้บอกมั่งนะ
    Attached Files

มี ขาย ตาม ห้าง IT แหละ ถูกแล้วครับ แต่ ว่าต้องเป็น ร้านตกแต่งคอมพิวเตอร์ น่ะครับ ที่พันทิพ ก็เช่น ร้าน เจได ทีเค เป็นต้น น่ะครับ ค่าตัวสำหรับมือใหม่ อาจคิดว่า แพงไป ไง ก็ลองๆๆ เดิน ดูครับ

Comment

นั่นมันสายฝักบัวไม่ใช่เหรอ อิ อิ
      ตามร้านวัสดุก่อสร้าง+ดึงใส้ในออก ได้แบบนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by silvermoon View Post
        นั่นมันสายฝักบัวไม่ใช่เหรอ อิ อิ
        ตามร้านวัสดุก่อสร้าง+ดึงใส้ในออก ได้แบบนี้เลยครับ
        มันจะไม่หนักไปหรอคับ

งงเลย

Comment

ไม่ใช่สายมิเนียมฝักบัวน่ะครับ

มันคือท่อพลาสติกหุ้มสายไฟ ที่นิยมใช้กันในห้องเครื่องรถยนต์ หรืองานหุ้มสายไฟทั่วๆไป

หาซื้อได้ตาม ร้านอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ หรือร้านขายอุปกรณ์ช่างต่างๆนาๆ

ถ้าให้ง่าย ก็ไปบ้านหม้อ - คลองถม จะหาง่ายครับ

และมีให้เลือหอยู่หลายสีครับ .. ถ้าสีอลังการ ก็ลอกง่ายหน่อย

ราคาก็ แล้วแต่ความยาวครับ คิดเป็นเมตรครับ

Comment

Originally posted by cybermagic View Post
            มี ขาย ตาม ห้าง IT แหละ ถูกแล้วครับ แต่ ว่าต้องเป็น ร้านตกแต่งคอมพิวเตอร์ น่ะครับ ที่พันทิพ ก็เช่น ร้าน เจได ทีเค เป็นต้น น่ะครับ ค่าตัวสำหรับมือใหม่ อาจคิดว่า แพงไป ไง ก็ลองๆๆ เดิน ดูครับ

พอจะบอกราคาทาง PM ได้ไหมคับ เพราะในเว็บไม่เห็นมีลงเลย(หรือหาไม่เจอวะ)

พันทิพย์ผมไม่ได้ไปนานมากๆๆๆๆ เพราะบ้านไกลมาก ส่วนใหญ่จะเดินแต่เซียร์

Comment

ใช้สายฝักบัวจะสวยกว่าครับเงากว่า ผมซื้อที่อมรเซียร์ 2.5เมตร ราคา70บาทเองครับ ถูกมากๆ
              Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:57:19.

Comment

ท่อร้อยสาย ร้านทีเค กล่องละ 100 บาท

Comment

Com ท่าน SC นี่สุดยอดจริง ๆ

Comment

Originally posted by sc View Post
                    ใช้สายฝักบัวจะสวยกว่าครับเงากว่า ผมซื้อที่อมรเซียร์ 2.5เมตร ราคา70บาทเองครับ ถูกมากๆ
                    อิอิ สงสัยต้องไปเล่น สายฝักบัว มั่งและ ครับ สาย แบบ จขกท ที่หา อยู่ผมซื้อมา จาก TK 100 นึง
                    แต่ ใช้ไป จับไปจับมา มัน ลอก ออก อิอิ เห้น แต่ พลาสติกดำๆๆ เล่น สายบัง ดี กว่า เพียวๆๆไปเลย ขอบคุณ ครับ ได้ ไอเดียใหม่ เลย

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

Working...
                      X